So sánh Citi và Dream

T
Bình luận: 31Lượt xem: 4,351

Vinhhondavt

Tài xế O-H
cụ vinh, theo cụ thì mình chuyển qua xạc ati có được không. mình ngĩ dù citi không có giảm áp nhưng trong lúc ắc qui đầy thì đề vẩn tốt. vậy mình làm cách nào đó cho ắc qui citi lúc nào củng đầy.theo mình biết, cục xạc citi hoặc driêm không tận dụng hết nguồn điện của phat điện. nhưng ngược lại cục xạc ati có bao nhiêu thì tải bấy nhiêu
Nếu bác cho sạc ati thì bác phải tăng cừog thêm mobin đèn để cho đủ điện mới sạc cho bìh đc, như vậy thì củng phải dùng thêm ic atila lun cho trọn bộ. Ah! Cho em hỏi bác cái nhé nếu đấu sạc ati bác dùng cuộn lửa lun hay xai ic lửa bìh

thanhphong1975

Tài xế O-H
Ah

! Vậy bác chia sẻ cho a, e cách đấu sạc atila cho cuộn lửa máy đi. Thật là em ko bít cách đó, chỉ bít đấu lửa bình nhưg ko cần thay vô lăng mâm lửa thôi. Xài 2 cục bìh thưog
thì môbin lửa cụ vẩn xài ic bình thường không đụng tới. còn môbin đèn cụ tách mass đầu cuộn và để đó ,tách dây vàng giửa cuộn, lấy dây vàng hàng vô đầu cuộn môbin đèn vừa tách,lấy dây trắng cuối cuộn câu vô dây vàng xạc ati, dây vàng hàng đầu cuộn môbin đèn hồi nảy câu vô dây hồng xạc ati , dây đỏ xạc ati, câu vô dương ắc qui, dây xanh xạc ati câu vô mass sườn, dây đen xạc ati câu vô dây đen sau ổ khóa

Vinhhondavt

Tài xế O-H
thì môbin lửa cụ vẩn xài ic bình thường không đụng tới. còn môbin đèn cụ tách mass đầu cuộn và để đó ,tách dây vàng giửa cuộn, lấy dây vàng hàng vô đầu cuộn môbin đèn vừa tách,lấy dây trắng cuối cuộn câu vô dây vàng xạc ati, dây vàng hàng đầu cuộn môbin đèn hồi nảy câu vô dây hồng xạc ati , dây đỏ xạc ati, câu vô dương ắc qui, dây xanh xạc ati câu vô mass sườn, dây đen xạc ati câu vô dây đen sau ổ khóa
Ý cụ là đầu nguồn và cuối nguồn của mobin đèn 2 dây câu lên sạc ati ah? Chiêu này em chưa làm, như vậy đủ điện co sạc ko cụ? Em xài 2 mobin đèn đấu vào sạc ati

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên