Sửa chữa hệ thống điện Freighliner!!!

D
Bình luận: 36Lượt xem: 6,469

daongocluan

Tài xế O-H
không có vấn đề gì mà bạn phải lo lắng hết. nó cũng giống nhau về nguyên lý hết, chỉ có vấn đề là dây điện có số nhưng mà chỉ có 1 màu thôi. hộp điện không dễ cháy đâu. nếu bạn cần sơ đồ điện tôi sẽ cho bạn. đâu có vần đề gì đâu mà phải dọa nhau. bạn cứ tự tin.hiện nay công ty tôi có cả 100 đầu xe đủ loại mà từ trước giờ tôi chưa thấy làm gì mà cháy hộp cả nha bạn.
cho em so do dien dc ko a.chan jac hop cummin

daongocluan

Tài xế O-H
không có vấn đề gì mà bạn phải lo lắng hết. nó cũng giống nhau về nguyên lý hết, chỉ có vấn đề là dây điện có số nhưng mà chỉ có 1 màu thôi. hộp điện không dễ cháy đâu. nếu bạn cần sơ đồ điện tôi sẽ cho bạn. đâu có vần đề gì đâu mà phải dọa nhau. bạn cứ tự tin.hiện nay công ty tôi có cả 100 đầu xe đủ loại mà từ trước giờ tôi chưa thấy làm gì mà cháy hộp cả nha bạn.
A BAN CO CUMIN 2 CAM KO. SO DO DIEN

haidangdenso

Tài xế O-H
Chẳng có việc gì khó chỉ sợ lười không học quyết chí sẽ thành công .lý thuyết đã học chịu khó học hỏi thục tế là làm được . Vẫn vậy thoi hút nén mổ xả có thêm hệ thống nhiên liệu điều khiển điện nhưng không nằm ngoài nguyên lý ,phun đúng thờ điểm đúng lưu lượng đúng áp suất quy định .

DoanThuy

Tài xế O-H
Ðề: Sửa chữa hệ thống điện Freighliner!!!

Bác cứ down tài liệu này về là làm được hết, trông thế thôi chứ cung đơn giản lắm. nếu bác ở gần tôi có thể trợ giúp.
http://www.oto-hui.com/diendan/f469...ong-co-detroit-diesel-12-7-14-a-new-post.html
Chào Bác.
em đang rất quan tâm về tài liệu sửa chữa hệ thống điện xe Freighliner, hiện em đang thiếu xăng để dowload phần mềm. Bác dow giúp em và gửi mail doanthuy289@gmail.com; hiện em cũng đang cần tìm 1 gara sửa chữa dòng xe này tại Hà nội gần KCN Nội Bài càng tốt, bác xem có xưởng nào giới thiệu giúp.
Cảm ơn bác trước nhé
[MERGETIME="1422341086"][/MERGETIME]
  1. Hiện em đang cần tìm 1 gara sửa chữa dòng xe này tại Hà nội gần KCN Nội Bài càng tốt, bác nào xem có xưởng nào giới thiệu giúp.

danhhung89

Tài xế O-H
cứ làm là quen bác ơi. ban đầu nhìn mớ dây điện của nó thì thấy ghê nhưng khi bác đã hiều về nó rồi thi ko vấn đề gì cả, đóng học phí vài lần biết ngay ấy màTroll

quoctan21081995

Tài xế O-H
bác cho em xin sơ đồ mạch điện với ạ, em đang kím nó mà hôm bữa em có tải mất hết 200l xăng của em mà khi giải nén không có gì trong đó, em cảm ơn bác nhiều
mail của em : quoctan21081995@gmail.com

dyylinh

Tài xế O-H
Các bác có sơ đồ mạch điện động cơ CATET hãng Freighliner đời 2005 không ạ cho e xin với,Gmail là,nguyendyylinh95@gmail.com

oto-duc

Tài xế O-H
ban có tài liệu về điện maxxfocre 2012-2013 cho minh xin vs quangducha2410@gmail.com

oto-duc

Tài xế O-H
Hi bác,
mình cũng phụ trách về mảng bảo trì và sửa chữa xe cho 1 công ty. Trong công ty mình cũng có các loại đầu kéo chuyên dùng và nhiều thiết bị khác, mình nghĩ bạn nên chuẩn bị những bước sau:
1. Lập các bảng kê chi tiết về xe gồm có: model, đời của Động cơ, Hộp số, hệ thống thủy lực, hệ thống điện.
2. Với các model xe đó bạn cần có SƠ ĐỒ MẠCH ĐIỆN của các loại xe mà bạn phụ trách.
3. CÁCH ĐỌC, NHẬN BIẾT BÁO LỖI. bạn cần năm rõ cơ chế báo lỗi của xe, như là cách kết nối như nào để có mã lỗi, tra mã lỗi. phần này bạn nên chuẩn bị các dụng cụ chuyên dùng cho bạn như là công cụ đọc lỗi, điều chỉnh dữ liệu hộp đen nếu cần.
4. trong những lúc rảnh rồi, bạn nên tận dụng thời gian để tìm hiểu nguyên lý, đặc tính các cảm biến, bộ điều khiển. Như mình thì mình hay tháo ra và đo, thống kê lại là 1 bội số so sánh.
Chúc bạn thành công !
mình cũng làm giống bạn đây . Nhưng mới bắt đầu

oto-duc

Tài xế O-H
bạn có hay làm dòng maxxfocre không nè

Tatcavicon

Tài xế O-H
Thay roan nắp,phả mặt máy,xúc két nước,xem lại hệ thống nhiên liệu.làm cho nó ngon lành đừng để nóng máy nữa không lại thổi roan lại.

TNTAN

Tài xế O-H
cơ bản xe Mỹ về Viet nam là nhiều nhất ở phân khúc "đường dài" (long haul) nên xe có nhiều options, trang bị hiện đại nên khó sữa chữa do tay nghề thợ mình chưa quen. Tài liệu của nó như Maintenance Manual hay Workshop Manual rất cần thiết và cụ thể cho việc bảo dưỡng và sữa chữa nhưng toàn bằng tiếng Anh nên thợ ở mình không hiểu, mà cơ bản vn mình ít đọc sách rồi

936ntd

Tài xế O-H
Các bác nào có tài liệu thì cho mình xin với ạ con xe Freighliner columbia 2007 e xin cảm ơn các bác nhiều lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên