Suzuki 5tạ kim phum mất lửa

HoangOanh1991
Bình luận: 22Lượt xem: 8,434

HoangOanh1991

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi. Con su 5tạ đời 2011 bị mất lửa. Các bác tư vấn cho e. Ở moobin có 1rắc điện 2 chân. 1 chân có điện dương. Còn chân kia k có gì. ở bộ chia có 1 rắc điện 3 chân. E thử bóng thủ thì không có điện. Các bác cho e hỏi thêm nữa. Bộ chia của dòng điện tử kim phun có giống loại đời chạy chế hòa khí không. Mong các bác tư vấn sớm cho e.

longxehoi

Tài xế O-H
HELO CHÀO CỤ con suzuki mấy điện . mobin 2 dây 1-12v 2-âm về hộp ECU khiểm mass - còn denco có 3 dây trong denco có ic hall con ic này tạo xung nhịp báo về hộp ecu 1-5V 2-chân ra báo về hộp ecu 3-mass- denco này cấp nguồn 5v từ hộp ra không nên lấy bóng đèn thử vì dòng 5v này nhỏ lắm khéo chết hộp nhé - cụ để ý trên mỏ vẹc chia lửa có con trở than nằm ngay trên mỏ vẹc cụ liểm tra luôn nhé - cụ đề máy đo xung nhịp về hộp có hay không khoản 2-4 v . nhớ dùng đồng hồ đo von nhé . chúc cụ thành công

HoangOanh1991

Tài xế O-H
HELO CHÀO CỤ con suzuki mấy điện . mobin 2 dây 1-12v 2-âm về hộp ECU khiểm mass - còn denco có 3 dây trong denco có ic hall con ic này tạo xung nhịp báo về hộp ecu 1-5V 2-chân ra báo về hộp ecu 3-mass- denco này cấp nguồn 5v từ hộp ra không nên lấy bóng đèn thử vì dòng 5v này nhỏ lắm khéo chết hộp nhé - cụ để ý trên mỏ vẹc chia lửa có con trở than nằm ngay trên mỏ vẹc cụ liểm tra luôn nhé - cụ đề máy đo xung nhịp về hộp có hay không khoản 2-4 v . nhớ dùng đồng hồ đo von nhé . chúc cụ thành công
Cảm ơn bác. Nay e mới kẹp mát ở một đầu bóng đèn. Chắc k ảnh hưởng gì bác nhỉ.

garatuantrang

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi. Con su 5tạ đời 2011 bị mất lửa. Các bác tư vấn cho e. Ở moobin có 1rắc điện 2 chân. 1 chân có điện dương. Còn chân kia k có gì. ở bộ chia có 1 rắc điện 3 chân. E thử bóng thủ thì không có điện. Các bác cho e hỏi thêm nữa. Bộ chia của dòng điện tử kim phun có giống loại đời chạy chế hòa khí không. Mong các bác tư vấn sớm cho e.
tham khảo sơ đồ mạch đánh lửa của su 5 tạ loại dùng ecu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Giắc bobin, 1 giắc có điện, 1 giắc không là bình thường nếu rút ra
- Bác mở nắp chi điện, rút con quay ra, chụp ảnh đưa lên đây

vanhuy95

Tài xế O-H
Bộ chia điện có cảm biến trục cam thôi bác, điện áp từ cảm biến đó chỉ gửi tín hiệu xung thôi, phải dùng vom mới đo đc. Xe k có điện tới bugi bác cứ kiểm tra xem có điện tới mobin ic hay k? nếu 2 cái đó có điện thì bác thay cái bộ chia điện đi nhé, hình như là hơn 5 xị(made in china)

tieuquai

Tài xế O-H
Trước cho hỏi cái tiêu đề "Suzuki 5tạ kim phum mất lửa" là sao ạ. ""kim phum mất lửa"" mới nghe lần đầu thấy rối bời quá

Duong1231231

Tài xế O-H
bác đã sem giây cam chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên