Tăng lửa của xe

0zawa

Tài xế O-H
@@ mấy cụ qua bên 4rum bikervietnam mấy hàng người ta bán cả thúng nào là
  1. IC độ cho exciter 2012, IC độ cho exciter 2013, IC độ cho Sirius, IC độ Luvias,IC độ yamaha FZ-16
  2. iC Cheetah power của lò độ xe Cheetah nổi tiếng bên Indo
  3. IC Apido: sản phẫm mới đến từ MALAYSIA
  4. Mobin xe taỉ dây tăng áp NGK plus
  5. IC Zin Mod Vòng tua
ngày trước có ông bạn làm xe wave, dream chạy tiền ổng chạy qua mình kêu chia lại bobin xe hơi, mình hỏi để làm gì ông nói độ cho xe đấu ửa mạnh chạy tẹt ga. nhưng mỗi tội 2 tuần rớt đầu 1 lần để xoáy xupap, thay bạc

synguyen1992

Tài xế O-H
Em thấy có cái hại là mau mòn điện cực bugi. Mình có thể chuyển sang bugi bạch kim. Mà lên lửa thường lên đồng bộ (cuộn dây, ic, bobin) thì tối ưu nhất. Nhưng chỉ tiết kiệm khi bạn đi xe độ (lên bình xăng, trái lớn) thì mới thực sự cần. Còn bình thường như zin trong hãng là đủ, lên hơi phí.

conghiep

Tài xế O-H
các bác bàn sao em không có thấy bác nào nói đến vấn đề thời gian phóng : thời gian phóng và bobin quyết định số vôn khi phóng cụ thể trên xe ô tô bughi có thể cho phóng ở số vôn từ 30 - 45 ngàn vôn ở xứ lạnh còn ở xứ nóng là 15 - 30 ngàn vôn như vậy cùng một bobin nhưng khoảng cách tiếp điểm lớn hơn sẽ cho dùng điện qua lớn hơn . để làm được điều này bác dùng ic 5 chân loại con rùa và bo bin của ô tô là được rồi

xe_cam

Tài xế O-H
Trước tiên phải xác định lửa máy or lửa bình.
Loai mâm lửa 2 cuộn or 6 cuộn,,,8 cuộn tùy dòng xe.
Thông thường tăng lủa thò quấn thêm cuộn lủa đối với lủa 6 cục 8 cục như Anpha ( tức 2 lủa 4 đèn or 2 lủa 6 đèn...v.v.v. dại laoij thế).
Them dây tăng áp,thay Mobin sườn Omh cao,Ic độ.v.v..v

xe_cam

Tài xế O-H
Cảm ơn bác, nhưng tôi vẫn muốn làm cho lửa mạnh hơn, để tăng hiệu suất động cơ. Còn côn thì làm ngon rồi mà. Mình phải làm côn trước rồi mới tính làm cho máy ngọt hơn. Mỗi thứ 1 tý mà
Lủa mạnh hơn = xe uống xăng hơn.Nếu tăng lửa mà canh xăng ko đúng có khi xe yếu hơn chứ chẳng tăng hiệu suất động cơ đau Pác ợ.Lửa mạnh nhưng ko đúng xăng dể dẫn đến mau cháy Supap,rốc máy khi đi ga cao,nóng máy.v.v.v..
[MERGETIME="1414724662"][/MERGETIME]
Vay ban cho hoi . Muon phan biet lua may hay binh ta nhin vao cho nao ha ban . Nhin truc tiep vano ic ha ban
Lửa bình IC 4 chân
Lửa máy IC 5 chân
[MERGETIME="1414724728"][/MERGETIME]
Vay ban cho hoi . Muon phan biet lua may hay binh ta nhin vao cho nao ha ban . Nhin truc tiep vano ic ha ban
Lửa bình IC 4 chân
Lửa máy

Wangdu

Tài xế O-H
em có ý này mong các a chỉ giáo thêm....! Tăng lửa thì đúng là nó đốt cháy sạch thiệt thì lúc tốc độ thấp thì sẽ cảm thấy rất bốc... còn lúc tăng tốc thì em nghĩ nó sẽ làm giảm công suất của động cơ đi do góc đánh lủa "quá sớm" (piston chưa tới DCT thì đã đánh lữa r) thì tới lúc pison tới DCT r sinh công cháy giản nở piston xuống DCT thì lúc này nó đã làm mất 1 phần công suất do cháy quá mạnh cho lúc lên.... ko biết các a thấy sao...?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có ý này mong các a chỉ giáo thêm....! Tăng lửa thì đúng là nó đốt cháy sạch thiệt thì lúc tốc độ thấp thì sẽ cảm thấy rất bốc... còn lúc tăng tốc thì em nghĩ nó sẽ làm giảm công suất của động cơ đi do góc đánh lủa "quá sớm" (piston chưa tới DCT thì đã đánh lữa r) thì tới lúc pison tới DCT r sinh công cháy giản nở piston xuống DCT thì lúc này nó đã làm mất 1 phần công suất do cháy quá mạnh cho lúc lên.... ko biết các a thấy sao...?
Ý tăng lửa tức là làm tia lửa mạnh hơn chứ không phải sớm đâu ạ. Tăng lực mà lại sớm thì chị em nó chê

Wangdu

Tài xế O-H
Ý tăng lửa tức là làm tia lửa mạnh hơn chứ không phải sớm đâu ạ. Tăng lực mà lại sớm thì chị em nó chê
à em quên nói vụ này nếu là xe EFI bây giờ do ECU điều chỉnh phun xăng nếu bác càng tăng tốc thì góc đánh lửa sẽ càng sớm.... còn bxc thì e ko có để ý....

nguyenquynh

Tài xế O-H
xin lỗi cho em hỏi tý !em học IC đánh lửa là để đóng ngắt âm cho cuộn sơ cấp của bopin chứ sao lại làm cho tia lửa to và khỏe được ạ ?

Wangdu

Tài xế O-H
xin lỗi cho em hỏi tý !em học IC đánh lửa là để đóng ngắt âm cho cuộn sơ cấp của bopin chứ sao lại làm cho tia lửa to và khỏe được ạ ?
theo e đọc tài liệu thì đúng là để nó ngắt ... nhưng nếu ngắt nhanh hay ngắt chậm sẽ tạo ra từ trường từ thông khác nhau vì vậy sẽ tạo ra dòng điện mạnh yếu khác nhau đó bác... cái này thì em phải lật tài liệu ra xem lại thì mới rõ dc... Còn nếu bác muốn biết cảm nhận điều này thì bác thử tìm xe dùng đánh lửa mà vít ra thử, 1 tay bác cầm zo dây cao áp tay còn lại bác xoay vô lăng ( bác thử xoay nhanh và xoay chậm sẽ có cảm nhận liền à)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có gặp trường hợp nào mà đèn bị tối, thay công tắc mới thì đèn sáng hơn không? Cái này cũng vậy đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên