Thắc mắc đấu hệ thống chống chộm(security)

namdinhautocar
Bình luận: 9Lượt xem: 1,697

namdinhautocar

Tài xế O-H
Tình hình là em có thắc mắc như thế này:
1.lần trước em có đấu 1 hệ thông khoá cửa từ xa cho xe misubishi nó còn bộ khoá của trung tâm,cái công tắc mà bấm lock và unlock ở của lái điều khiển các cánh còn lại đấy ạ,em đấu ở ngoài bộ khiển chuột từ xa hoạt động bình thường nhưng khi lắp vào xe thì ko hoạt động dc ,chuột ko nhảy để khiển. cho em hoi nguyên nhân vì đâu và cần làm gì để bộ này hoạt đong bình thường như ở ngoài.
2,do thắc mắc ở trên nên mai em phải đấu 1 bộ kiểm cửa khác loại này có còi báo động,1 hôp khiển,2 chìa,1 rowle, nhưng cung như lần trước em sơj lần này đấu cung ko thành công vì là con xe đang làm là xe mới (kia foter con nguyên bản nghĩa là còn bộ khoá cửa trung tâm và remote )
yêu cầu đưa ra cho em là phải khiển dc cả chìa khoá lắp ngoài với các chức năng lock và unlock phải hoạt động dc,như báo đông khi có người chạm vào xe,đèn nháy sáng..
3,cho em hỏi lắp song hành cả khiển ngoài và khiển theo xe dc ko.vì em dính con misubishi có khiển trung tâm mà khi lắp vào điều khiên từ xa ko hoạt động dc
và em muốn hỏi remote và khoá cửa trung tâm của xe có can thiệp gì vào hệ thống chống chộm lắp ngoài ko?
help

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
1.lần trước em có đấu 1 hệ thông khoá cửa từ xa cho xe misubishi nó còn bộ khoá của trung tâm,cái công tắc mà bấm lock và unlock ở của lái điều khiển các cánh còn lại đấy ạ,em đấu ở ngoài bộ khiển chuột từ xa hoạt động bình thường nhưng khi lắp vào xe thì ko hoạt động dc ,chuột ko nhảy để khiển. cho em hoi nguyên nhân vì đâu và cần làm gì để bộ này hoạt đong bình thường như ở ngoài.
2,do thắc mắc ở trên nên mai em phải đấu 1 bộ kiểm cửa khác loại này có còi báo động,1 hôp khiển,2 chìa,1 rowle, nhưng cung như lần trước em sơj lần này đấu cung ko thành công vì là con xe đang làm là xe mới (kia foter con nguyên bản nghĩa là còn bộ khoá cửa trung tâm và remote )
yêu cầu đưa ra cho em là phải khiển dc cả chìa khoá lắp ngoài với các chức năng lock và unlock phải hoạt động dc,như báo đông khi có người chạm vào xe,đèn nháy sáng..
3,cho em hỏi lắp song hành cả khiển ngoài và khiển theo xe dc ko.vì em dính con misubishi có khiển trung tâm mà khi lắp vào điều khiên từ xa ko hoạt động dc
và em muốn hỏi remote và khoá cửa trung tâm của xe có can thiệp gì vào hệ thống chống chộm lắp ngoài ko?
help
Trước khi lắp lên 1 xe nào đó, bác hãy tham khảo hệ thống và sơ đồ của hệ thống của xe định lắp. Sau đó hãy quyết định có nên lắp không, lắp thế nào, lắp vào đâu, có xung đột gì về mạch điện, hoặc logic điều khiển hay không.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Đấu cái này cụ phải trình bày trên xe gì, đời bao nhiêu. Kèm theo là cụ dùng hộp loại như nào, thị trường nhiều loại lắm, nhiều khi cụ phải lựa loại phù hợp với xe chứ không phải xe nào cũng như xe nào à.

suyngam2

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra kĩ. Lửa, mass. Rồi kiểm tra khi bấm khóa, mở khóa nó có đánh điện ra 2 dây lock ko? Xe có lock trung tâm rồi dễ đấu hơn mak. Bác phải nói xe gì mọi người mới biết

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
1 TOI YEU XE misxu của cụ là hệ thống chống nhiễu quá ngon luôn ạ.

2 để lắp nguyên bản thì cụ hãy kiểm tra kỹ nguồn điều khiển cửa trung tâm cụ ạ
không khóa đc cửa .hệ thống chống chộm của cụ vẫn hoạt động bình thường đúng không?

traibaria2002

Tài xế O-H
help
xin thua cung Bac
namdinhautocar : bac dau lock cua cho xe misubishi dung ko ah ! trc tien Bac xem xem la bo lock cua cua xe misubishi do la khjen Lua ( + ) hay Mass ( - ) da nhe ! VD nhu toyota thj lock và unlock deu khien bang Mass ( - ) ay ! Bac namdinhautocar nen tiem den bo num khien lock và unlock tren tappi cua truoc ben tai cua xe ak hoac la bo khien lock và unlock trung tam khi ay bac se lam dc .

sonhp

Tài xế O-H
bác tìm hộp lock cửa jin xem tín hiệu ra vào như thế nào,rồi tuỳ cơ ứng biến cái bộ lắp thêm có thể thay đổi tín hiệu<dòng thấp> của nó cho phù hợp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên