Thảo luận về hiện tượng máy giật

hoanghan2025
Bình luận: 3Lượt xem: 1,460

hoanghan2025

Tài xế O-H
Các pro cho em hỏi. Tình hình là em mới đi học việc thấy bác chủ xe vào bảo xe đi có hiện tượng giật, anh cố vấn bảo luôn là chân máy hỏng và phải thay. Vậy em hỏi là tại sao lại như vậy? Nhân đây em cũng muốn hỏi thêm là hiện tượng chồm ga là do đâu, và cách khắc phục

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Em nghĩ máy nổ rung giật khác với máy rung khác. Anh cố vấn nói chân máy cần phải thay em nghĩ là máy nổ dung, do cao su chân máy rách làm tính ổn định động k đạt được. Chồm ga là ntn hả cụ. Mình k đạp chân ga mà nó tự nân gas lên ah? Hay ntn ah. Nếu thế có nhju nguyên nhân lắm đặc biệt phải kể tới hệ thống điện tử điều khiển. Còn 1 trường hợp nửa là khi đạp côn, vòng tua máy cũng bị tăng lên em nghj là do đcơ thoát tải.

lu quoc duc

Tài xế O-H
Máy rung do nhìu nguyên nhân lắm bác...cao su chân máy lỏng hoặc vỡ..đường về nhiên liệu bị tắc ''van dầu hồi''..còn hiện tượng chồm ga hay òa ga bác nói không rõ lắm ...như bác nói có lẽ máy hơi cướp ga một chút so với chân ga..bác nên súc thùng dầu và làm sạch bơm cao áp

thanhco1983

Tài xế O-H
Máy nổ rung thì do chân máy (CVDV cũng phải mở nắp capo ra mới biết được)
Còn máy giật thì nhiều nguyên nhân, là do các bộ phận bên trong, đa phần là do điện. Hoặc đơn giản như Camry tháo ắc quy ra, lắp lại cũng có hiện tượng trên
Chồm ga thì cũng có nhiều nguyên nhân lắm. Cụ nói rõ là đã kiểm tra phần nào rồi mới được chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên