Tháo mãi ko đươc.....chặt quá

kobelcu
Bình luận: 37Lượt xem: 4,217
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thanhco1983

Tài xế O-H
việc hiểu hết thì ko nhưng mình có xem clip trong chế tao thì thấy 1 chi tiết thì nung nóng, 1 chi tiết làm lạnh rồi ép vào, tất nhiên là nhiệt độ trong gia nhiệt không đủ để các chi tiết không bị biến dạng quá nhiều hay gây hư hỏng chi tiết.
Chuẩn rồi đấy bạn, bạn xem đúng clip rồi đấy. Nhưng trong việc ép bánh răng trục khuỷu thì bánh răng thường sẽ được luộc nóng bằng dầu (nhưng không quá 400 độ c) Còn trục thì đương nhiên phải làm lạnh. Chưa nói đến việc nung nóng trục làm ảnh hưởng đến chất lượng bề mặt của trục đã được mài và ram tăng cứng. Chỉ nói đến nguyên lý cơ bản thì
Nóng nở ra, lạnh co lại.
Muốn đút cái bánh răng vào thì phải làm cho nó nở ra (thì lỗ nó mới to ra)
Đồng thời làm cho cái trục nó nhỏ lại bằng cách làm lạnh trục.
Khi đã ép vào được, muốn tháo ra mà dùng nhiệt để làm nóng bánh răng thì sẽ bị ảnh hưởng ngay đến bề mặt trục khuỷu vì cả 2 đang gần như 1 khối thống nhất.

manhquang0902

Tài xế O-H
em chưa thấy bánh răng nào đúc liền với trục khuỷu cả, nếu đúc liền thì khi thay có ói tiền ah. chẳng có nhà sx nào khùng đến thế.
bánh răng trục khuỷu được ép vào bằng nhiệt nên bác cần sử dụng nhiệt để ép ra hoặc dùng máy ép thủy lực 100-200 tấn thì ép ra được.
Bác hơi bị nhầm rồi đó, bác đã thấy máy cnc tiện cốt máy bao giờ chưa, cốt máy khi ra khỏi máy tiện sẽ là 1 cái cốt máy hoàn chỉnh, bác ko tin bác có thể lên youtobe gõ vào đấy là GIA CÔNG TRỤC KHUỶU TRÊN MỘT MÁY- MR video 13p 13s, e đảm bảo bác sẽ rất ngạc nhiên đó và có thể mở mang thêm dc nhiều điều.

thacthinh01

Tài xế O-H
bọn em nếu tháo cái này thì dùng arap có 3 cái chấu cặp vào rồi xoáy nó ra hay sử dụng để tháo vngf bi của bơm ly tâm không biết trong trường hợp này có dùng được không nhỉ??? (sai sót thì mong các bác nhẹ tay ) :)

bao7329

Tài xế O-H
Nó không sao. Nhưng thay cả trục cơ rồi thì cụ tiện thể luôn cái bánh răng đi có phải hay không? Cái to đùng tư vấn thay được mà cái bé tí lại không thay. trong khi đó hùng hục tháo mãi ko ra
Nhiều cái dâu phải muốn là thay dc đâu hả cụ.ví dụ thay cái bánh răng đó mà nêu lí do khó tháo có người khác nói với chủ máy cái đó tháo đơn giản cụ tính sao

thanhco1983

Tài xế O-H
Nhiều cái dâu phải muốn là thay dc đâu hả cụ.ví dụ thay cái bánh răng đó mà nêu lí do khó tháo có người khác nói với chủ máy cái đó tháo đơn giản cụ tính sao
Hi. Tại cụ nói với khách hàng là khó thì em thấy cũng khó thật đấy. Tất nhiên là ngay lúc đầu tư vấn, chứ đến lúc tháo mãi không ra trước mặt khách hàng mà bảo là không được phải thay thì cũng khó cho cụ thật đấy. Linh hoạt thôi chứ biết làm sao được ạ

truyenminh705

Tài xế O-H
Cái bánh răng nó làm sao phải thay hả cụ
Đọc tới đây nhịn không được cười.
Lúc đầu em cứ nghĩ cụ tháo ra để thay cái bánh răng, nào ngờ cụ muốn thay cái trục.
Cái trục không dùng được rồi thì cưa ngang chỗ cuối cái bánh răng, đưa lên máy tiện móc lỗ phần đầu cốt bên trong tâm bánh răng, gần chạm bánh răng thì lấy xuống gõ bánh răng ra.

bao7329

Tài xế O-H
Đọc tới đây nhịn không được cười.
Lúc đầu em cứ nghĩ cụ tháo ra để thay cái bánh răng, nào ngờ cụ muốn thay cái trục.
Cái trục không dùng được rồi thì cưa ngang chỗ cuối cái bánh răng, đưa lên máy tiện móc lỗ phần đầu cốt bên trong tâm bánh răng, gần chạm bánh răng thì lấy xuống gõ bánh răng ra.
Dạ thưa cụ .chắc cụ không đọc hết các bài viết ở trên rồi ạ .em chỉ tham gia góp ý thôi .chứ em không hỏi hay cần tư vấn về cái bánh răng trục cơ này . vấn đề này vào tay em thì cũng không cần làm theo kiểu giết gà phải dùng dao mổ trâu như cụ đâu ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên