thay ACCU

tranminhnhan
Bình luận: 28Lượt xem: 2,326

kiss4you

Tài xế O-H
vì sao mà khi thao,accu thi buom ga lai reset lai,có phải khi đó nó mất nhớ vị trí bướm ga ban đầu phải không.nếu vậy khi reset lại thì bướm ga ở vị trí đóng kín hơn thì nó phải nổ êm hơn chứ,nhờ cụ chỉ giúp
ban đầu bướm ga ở vị trí A khi chạy được 1 thời gian thì sẽ bám bụi dẫn đến bướm sẽ tự động diều chỉnh mở rộng ra để bù vào phần khí nạp cản trở việc nạp khí do bị bẩn.
- trường hợp 1: (rút accu nhưng chưa vệ sinh) khi rút ra thì bướm reset về vị trí A ( nhưng do chưa vệ sinh nên khí nạp không nhiều và thiếu do bị muội cản -> nổ k ngon) (trường hợp này nếu chạy tầm vài ngày nữa thì bướm sẽ tự đều chỉnh mở thêm -> nổ ngon lại) :D
- trường hợp 2: (rút accu khi đã vệ sinh) bướm reset về vị trí ban đầu, họng ga sạch -> gió chuẩn -> nổ ngon :)

nightmare.46

Tài xế O-H
ban đầu bướm ga ở vị trí A khi chạy được 1 thời gian thì sẽ bám bụi dẫn đến bướm sẽ tự động diều chỉnh mở rộng ra để bù vào phần khí nạp cản trở việc nạp khí do bị bẩn.
- trường hợp 1: (rút accu nhưng chưa vệ sinh) khi rút ra thì bướm reset về vị trí A ( nhưng do chưa vệ sinh nên khí nạp không nhiều và thiếu do bị muội cản -> nổ k ngon) (trường hợp này nếu chạy tầm vài ngày nữa thì bướm sẽ tự đều chỉnh mở thêm -> nổ ngon lại) :D
- trường hợp 2: (rút accu khi đã vệ sinh) bướm reset về vị trí ban đầu, họng ga sạch -> gió chuẩn -> nổ ngon :)
Chuẩn men! Ko có chuyện buớm ga reset mà garanti to hơn đâu ạ!

tdauto

Tài xế O-H
tại hạ tình cờ đi qua chốn này bèn mạn phép vào hóng cho thỏa lòng soi mói, thật giật mình kinh ngạc trước sự hoạt ngôn của nhị vị đại ca là thichthaoraxem va cai banh xe, thế mới biết nhân tài oh vẫn còn đang ẩn dật đâu đó mà chưa khai quật được lên. có lẽ nhị vị là '' đệ nhất hoạt ngôn'' của oh
Cụ này chắc là đệ tử của Kim Dung tay ngang sang làm ô tô rồi!

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
.
tại hạ tình cờ đi qua chốn này bèn mạn phép vào hóng cho thỏa lòng soi mói, thật giật mình kinh ngạc trước sự hoạt ngôn của nhị vị đại ca là thichthaoraxem va cai banh xe, thế mới biết nhân tài oh vẫn còn đang ẩn dật đâu đó mà chưa khai quật được lên. có lẽ nhị vị là '' đệ nhất hoạt ngôn'' của oh
Hê ! cụ viết được bài trên OH rồi à ? tiến bộ nhanh đấy , chúc mừng nhé, cứ thế phát huy !

thaoden

Tài xế O-H
Nhắc đến chuyện thay bình, mình xin phép hỏi về trường hợp này, vụ này mình chỉ nghe chứ chưa từng được tham dự
Chuyện là thế này, có em Chevolet vô làm hộp số, bác thợ máy cẩn thận rút cả 2 cọc bình nhưng thế đéo nào, sửa xog hộp số, em nó nổi chảnh, làm kiêu, báo ngay cái lỗi, năn nỉ thế nào cũng không được.
Cuối cùng chủ xe chửi 1 trận mới lấy xe.
Em hỏi chuyện này có thật không?

baolinh2012

Tài xế O-H
các bác cho mình hỏi khi thay accu,mình nổ máy khi thay thì không có vấn đề gì chứ.mình thấy có người thay accu thì lấy một cái accu khác câu vào,mình không biết tác dụng của nó là làm gì,các bác chỉ giúp.
cụ nổ máy rồi tháo cũng ok nhưng tránh để cọc + chạm ra mát thôi.bình thường những dòng xe chạy hộp khi thay bình phải câu binh khác vì khi mất điện hộp lại phải khởi động lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên