Thùng xe ben bị dính đất

tqtonline
Bình luận: 18Lượt xem: 3,253

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Ôi dời, cái này nói xa gần gì, các xe ben thiết kế tại VN ham thùng to, thể tích MAX, đâu tính gì đến góc trượt cuat đất, cái này rất nguy hiểm nếu ben lên mà vật liệu k trụt xuống. ngu kiến của em là bác bôi sao cho cái mặt nó ướt hoặc dùng bạc lót xuống dưới

gie-rach

Tài xế O-H
Xe ben bị dính thùng khi vận chuyển đất cụ có thể chế cho ống xả xả dọc theo đáy thùng cho đáy thùng bị khí xả làm nóng lê n nó sẽ hạn chế dính

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe ben bị dính thùng khi vận chuyển đất cụ có thể chế cho ống xả xả dọc theo đáy thùng cho đáy thùng bị khí xả làm nóng lê n nó sẽ hạn chế dính
Cái này ngày xưa hay thấy trên dòng Kamaz ben của Liên xô, bác nhỉ. Sao bây giờ họ không làm vậy nữa ạ?

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ lại vui tính rồi xe nhập về việt nam nó khai đâu có 7 hay 8 tấn thôi về nó mới mang chở đất mà ( mà tung của mua giá nào cũng bán cụ nhé )

Nguyentruong123

Tài xế O-H
đẩy bản lề thùng lại tiến về phía trước khoảng 10cm là đc cụ ạ.
dòng tải ben chiến thắng thùng nó to mà ben cực thấp. e toàn phải làm lại kiểu đó

Duccanhttd

Tài xế O-H
cót 1 lớp tôn INOX khoảng 2 ly vào thùng là trượt hết bùn đất
Lót inox 2li rộng 2,3m cao 1,5m thành tiền thì là bao nhiêu?? Và để cho máy xúc 200 thôi chưa nói máy to hơn nó đổ đất đá lên thi chịu được bao nhiêu lâu??? Nể cụ rồi.
Bị dính ben thì chẳng có cách ji cứu được. Chỉ là máy xúc cào (máy càng nhỏ càng tốt 140 chẳng hạn). Chịu khó đào sạch bằng tay. Thân với máy xúc bảo nó lót ít đá sỏi xuống dưới rồi hãy đổ đất ướt, dính.

Duccanhttd

Tài xế O-H
Cả nhà giúp mình vs.. tình hình là thùng xe ben chở đất sét ben k xuống được. Bác nào có cách hay tư vấn giúp với.
Như xe cụ chở đất sét thì em chịu. Xe em cũng chở đất sét nhưng chưa bao h gặp phải. Nếu thùng xe cụ ko bằng phẳng thì lót lại. Nếu do bị dính lâu ngày đáy bị gỉ sét thì chịu khó làm sạch. Em thấy chở đá hộc là sạch thùng nhất.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Lót inox 2li rộng 2,3m cao 1,5m thành tiền thì là bao nhiêu?? Và để cho máy xúc 200 thôi chưa nói máy to hơn nó đổ đất đá lên thi chịu được bao nhiêu lâu??? Nể cụ rồi.
Bị dính ben thì chẳng có cách ji cứu được. Chỉ là máy xúc cào (máy càng nhỏ càng tốt 140 chẳng hạn). Chịu khó đào sạch bằng tay. Thân với máy xúc bảo nó lót ít đá sỏi xuống dưới rồi hãy đổ đất ướt, dính.
nhà ông này điều kiện ghê thuê hẳn máy xúc ra cào đất xuống

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên