Thước lái điện mong các cụ giúp đỡ

N
Bình luận: 41Lượt xem: 2,789

Sangkynpi

Tài xế O-H
Vâng, thước lái điện là một thành phần của hệ thống trợ lực lái bằng điện, dân gian bên Tây gọi là Electrical Power Steering
Bác ơi.. bác có cái hình vẽ nào vvề cấu tạo của thước lái điện này không bác..
Moto trợ lực nằm dọc trên thước lái thì moto kiểu gì bác roto, stato là phần gì, truyền động kiểu gì, moto 1 pha hay 3 pha bác

vietduy234

Tài xế O-H
Moto trợ lực nằm dọc trên thước lái thì moto kiểu gì bác roto, stato là phần gì, truyền động kiểu gì, moto 1 pha hay 3 pha bác
khi nào có xẽ hỏng lái điên đén cụ mớ túng nó ra là biết hết . mô tơ nó là mô tơ tùy động có nghĩa là thay đổ chiều quay. cái này thằng hộp điều khiển . nó dung ddien một chiều làm gì có 3 pha ở đây. tất nhiên là nó tuyền đong bằng báng răng va trục vít rồi

Sangkynpi

Tài xế O-H
khi nào có xẽ hỏng lái điên đén cụ mớ túng nó ra là biết hết . mô tơ nó là mô tơ tùy động có nghĩa là thay đổ chiều quay. cái này thằng hộp điều khiển . nó dung ddien một chiều làm gì có 3 pha ở đây. tất nhiên là nó tuyền đong bằng báng răng va trục vít rồi
Sao không có 3 pha.. toàn dùng 3 pha.
Thước điện em chưa được mở (moto nằm dọc trên thước lái. Không phải nằm vuông góc với trục lái)

Sangkynpi

Tài xế O-H
thì cụ nói là nó dung động cơ 3 pha tôi trả lời điền một chiều làm gì có 3 pha vì một chiều nó không dao đông lây đâu ra pha . cụ có hiểu pha là gì không
ví dụ đây.. 3 dây mấy pha

Screenshot (2).png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Hình thì chịu, vì tôi không biết vẽ
- Loại này thường dùng động cơ điện không đồng bộ 3 pha, rô to vĩnh cửu
- Stao là phần tĩnh, rô to là phần động
- Truyền động kiểu trục vít- êcu bi

Cai banh xe

Thực tế vẫn dùng mô tơ điện 3 pha, có trục vít, nhưng không có bánh răng, bác ạ

Cai banh xe

thì cụ nói là nó dung động cơ 3 pha tôi trả lời điền một chiều làm gì có 3 pha vì một chiều nó không dao đông lây đâu ra pha . cụ có hiểu pha là gì không
Bác nói đúng, điện một chiều thì chẳng có pha nào chứ nói gì 3 pha. Nhưng co thể tạo dòng điện 3 pha từ dòng một chiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên