Tìm nơi sửa ECU của DEAWOO CIELO

garatuantrang
Bình luận: 34Lượt xem: 5,268

garatuantrang

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con Cielo đời tống không nổ đc máy. kiểm tra thì mất điện cao áp. kiểm tra dây dợ nguồn cấp đủ cả, em thay bộ chia điện và bobin nhưng vẫn ko có điện cao áp. dùng máy đọc lỗi kiểm tra thì lên 3 lỗi sau

lỗi thứ 3 là quan trọng nhất nó báo cao tín hiệu điện áp đánh lửa. em kết luận ECU bị lỗi. bây giờ cần tìn chỗ sửa hoặc mua ECU bãi mà ko biết chỗ nào bán. cụ nào biết thì giúp em với. em ở thái nguyên nếu chỗ sửa ở hà nội thì tốt ạ

hoangnhan.nv

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con Cielo đời tống không nổ đc máy. kiểm tra thì mất điện cao áp. kiểm tra dây dợ nguồn cấp đủ cả, em thay bộ chia điện và bobin nhưng vẫn ko có điện cao áp. dùng máy đọc lỗi kiểm tra thì lên 3 lỗi sau
View attachment 48762

lỗi thứ 3 là quan trọng nhất nó báo cao tín hiệu điện áp đánh lửa. em kết luận ECU bị lỗi. bây giờ cần tìn chỗ sửa hoặc mua ECU bãi mà ko biết chỗ nào bán. cụ nào biết thì giúp em với. em ở thái nguyên nếu chỗ sửa ở hà nội thì tốt ạ
ban coi hop no ma so sao ban gui qua cho minh minh tim cho

autobaonguyen

Tài xế O-H
a <cái bánh xe> ơi! dịch giúp e
cooler control sw?
ashtray illumination?
steering pad sw?
headlight beam level control?
headlight leveling ecu assembly?
headlight leveling?
speaber <rear door>?
parking assist?
display receiver assembly?
stereo jack adapter assembly?
clearance warning ecu?
cảm ơn a:))

ledoan

Tài xế O-H
phần mềm của bác em thấy xe nào cũng có mà lại có hình minh họa đẹp và chi tiết nữa. con cielo này em dùng autodata để kiểm tra theo hướng dẫn nên mới kết luận ecu bị hỏng
Đã sửa được hộp chưa bác .bác gửi sửa hộp ở đâu đấy .em cũng gửi hộp của con isuzu dmax mà gửi lên gửi xuống họ chả sửa được mới buồn chứ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
View attachment 48762

xe này bác vút cái hộp ECU thì dề vẫn có lửa

garatuantrang

Tài xế O-H
Vấn đề rút hộp ECU thì đề vẫn có lửa là đúng đó bác
Em xin giải thích thêm thế này:
Hộp ECU nối qua bộ chia điện là giắc 4 chân: EST, Ref, Bypass, Ground
View attachment 48863
_Khi khởi động thì IC điều khiển đánh lửa dựa vào tín hiệu trực tiếp từ cuộn "pickup coil" gửi về (không cần đến tín hiệu EST từ ECU)
View attachment 48864
_Khi động cơ hoạt động ở >400 rpm thì ECU mới tham gia vào: ECU gửi tín hiệu Bypass 5v đến IC để IC chuyển mạch sang sử dụng tín hiệu EST từ ECU để điều khiển đánh lửa (khi này tín hiệu từ "Pickup coil" bị bỏ qua gọi là Bypass)
View attachment 48865
cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ em. bác xem phần dịch mã lỗi này tư vấn giúp em xem em thay hộp có đúng ko. vì em thay mới bobin và bộ chia điện mới được 1 tháng. đã kiểm tra dây dợ ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên