toyota atits 2009 cứ đi ở số cao đạp côn bi òa ga

B
Bình luận: 6Lượt xem: 879

bungati2012

Tài xế O-H
như tiêu đề ,chỗ em hiện nay gặp 1 em toyota atits 2009 có hiện tượng cứ đi ở số cao
vidu ở số 4 đạp côn vào là vòng tua cao lên 3000v không chịu xuống ,dừng lại tắt máy đề này thì galangty bình thường.
galangty ổn định
cầm máy g-san ra tets nhưng ko có lỗi lầm gì ạ
xe vào muộn lên bọn em để ngày mai,nên giờ muốn mang lên nhờ các cụ tư vấn về hiện tượng này ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
như tiêu đề ,chỗ em hiện nay gặp 1 em toyota atits 2009 có hiện tượng cứ đi ở số cao
vidu ở số 4 đạp côn vào là vòng tua cao lên 3000v không chịu xuống ,dừng lại tắt máy đề này thì galangty bình thường.
galangty ổn định
xe vào muộn lên bọn em để ngày mai,nên giờ muốn mang lên nhờ các cụ tư vấn về hiện tượng này ạ
Hiện tượng trên thường liên quan đến hệ thống mạch và cổ họng ga .Cụ khi kiểm tra trên data khi bì òa ga thì tỷ lệ phần trăm của cẳm biến chân ga và họng ga có sự chênh lệch gì sau đó mới có phương hướng sử chữa được.Chúc xe cụ lành bệch.

NgocDuy979

Tài xế O-H
galangty ổn định
Nếu như cụ tả như vậy thì khả năng cao là cảm biến vị trí bướm ga có vấn đề đấy cụ vệ sinh lại giắc điện vệ sinh lại cả bướm ga van không tải nữa nhé. Nếu không hết thay cảm biến vị trí bướm ga nhe.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Nếu như cụ tả như vậy thì khả năng cao là cảm biến vị trí bướm ga có vấn đề đấy cụ vệ sinh lại giắc điện vệ sinh lại cả bướm ga van không tải nữa nhé. Nếu không hết thay cảm biến vị trí bướm ga nhe.
Thưa cụ nếu thay cảm biến vị trí bướm ga thì rất tốn kém ah. trước khi thay thì lên vệ sinh sạch sẽ họng hút giắc điện, nếu vệ sinh xong mà bệnh không khỏi thì reset lại họng hút đã ah.
em từng gặp em này rồi bệnh như vậy vệ sinh xong thì khỏi ah.

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ sau khi vệ sinh bướm ga vì thấy bẩn
galangty đã giảm nhưng đạp côn ga vẫn trên 1000v
kiemr tra thông số thấy vẫn có sự thay đổi đều đặn ở chân và bướm ga
vì xe nhà nước cần đi gấp lên để cho khách lấy đi
quên mất chưa tháo cái cọc bình để reset như các con khác.
có gì em thông báo lại khi xe quay lại.

xebo

Tài xế O-H
xe atil thường hay bị hiện tượng này cụ àh,e cũng đã làm một số xe bị như thế,cụ cứ vệ sinh sạch bướm ga,van k tải,và êệ sinh sạch giắc cắm của cảm biến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên