Toyota Corolla Altis điều hoà nổ garanti không mát

LAMBIU
Bình luận: 15Lượt xem: 2,695

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có con corola altit 2003 điều hòa của em nổ ga ăng ti nó chả mát gì cả... nhưng mà cứ ga cao là lại mát lạnh. ..
lại còn cái cửa gió lái nó cứ ấm ấm...
cụ nào biết chỉ em với
Vậy bác chỉ cần xử lý để tốc độ không tải đừng thấp quá

Tanhuy981996

Tài xế O-H
Bác nói vậy chung quá. Nhiều cái block hỏng vong tua lên đến tầm nhất định mới lạnh đc bác ạ. Ví dụ block này bị nv,ga lên 1500 mới lạnh,phải xử lí lên không tải lên 1500 à bác.
vậy mà bác cũng bắt bẻ cho được.. đừng quá thấp ở đây là không thâp hơn quy đinh của xe chứ đây phải chỉnh cao lên như bác nghỉ ..

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
em có con corola altit 2003 điều hòa của em nổ ga ăng ti nó chả mát gì cả... nhưng mà cứ ga cao là lại mát lạnh. ..
lại còn cái cửa gió lái nó cứ ấm ấm...
cụ nào biết chỉ em với
theo e đoán có khi nào do máy nén có vấn đề không? Khi động cơ nổ garanti , puly quay theo do nó được nối với trục khuỷu nhờ dây đai dẫn động, máy nén lúc đó không tạo ra đủ áp suất cao + nhiệt độ cao để đi qua dàn ngưng rồi đi theo chu trình làm lạnh?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nói vậy chung quá. Nhiều cái block hỏng vong tua lên đến tầm nhất định mới lạnh đc bác ạ. Ví dụ block này bị nv,ga lên 1500 mới lạnh,phải xử lí lên không tải lên 1500 à bác.
Có thể do tôi chưa hiểu rõ đề bài đưa ra, không thấy nói rõ là tua bao nhiêu thì lốc chạy, tua bao nhiêu thì mát

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên