Toyota Hiace mất xăng mất lửa

locgay
Bình luận: 16Lượt xem: 2,195

vothanhthien

Tài xế O-H
ừ chắc mắc nguồn ecu,bom hok hoạt động luôn thì mất nguồn rồi,hoặc kiểm tra kỹ thằng ne,hok có thằng ne,thì lửa bơm cũng hok hoạt động dc

vothanhthien

Tài xế O-H
dùng VOM đo thông mạch: Ne+,Ne-,thông là ok,zới lại bật vom sang chế độ ohm,chích zô ne+,còn cây còn lại chích mass xường đề máy coi nó có nhảy không,nhảy thì ok,đo thông zề hộp nữa...thử đi đã

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em gặp một con Hiace kéo về hết điện bình em đã xác nhưng khi đề xăng k lên và bugi k có lửa. Em đã thử nối tắt 2 chân E1 w TE1 nhưng k thấy đèn báo check. Các cụ tư vấn giúp em
Đèn Check không sáng thường là biểu hiện của hộp điều khiển không hoạt động.

vietduy234

Tài xế O-H
Tìm cái nguồn hộp cho ra đả làm nhưng cai đơn giản trước như cầu chi rowle đả. Ok hết mới nghỉ vảm biến và hộp. Không aibpamfbphats ăn ngay cả

Phamthong88

Tài xế O-H
mấy con cá mập hay bị tình trạng này lắm. đầu tiên phải kiểm tra cầu chì vi check ko hoat động, ktra xong ok mới kiểm tra rowle bơm ne+ vs ne-

huybmw94

Tài xế O-H
đèn check ko sang thì tức là ko có điện nguồn vào ECU rồi cụ ạ.cụ kiểm tra cầu chì, B+ ,với có mass vào ecu ko ạ

thangdan

Tài xế O-H
xe sài chế hòa khí hăng phun xăng điện tử cụ.cụ viết đề xăng không lên là xăng từ bơm xăng không lên hay lên mà kim không mở.lửa nó là sài đen cô hay là mô bin rời hả cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên