Toyota INOVA 2008 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 25Lượt xem: 2,904

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: Toyota INOVA 2008 cần giúp đỡ

Gnmình đang kiểm tra buzi lọc xăng thấy lọc bẩn thay luôn.máy scan của mình không đọc được dòng inova .mình thấy không báo đèn check mình đang kiểm tra mobin bác nào có thông số hay tài liệu cho mình xin ..kt buzi mầu đẹp.mình đang tr
[/url] [/IMG]uy xét bệnh em nó..

nguyenlongvnd

Tài xế O-H

Những trường hợp như pan này,bác hãy làm những công việc kiểm tra ,sữa chữa đơn giản trước như:kiểm tra lọc xăng,lọc gió,bugi,vệ sinh béc phun,cụm bướm gas,bô bin,tất cả những gì bác có thể làm đi,nếu vẫn không được thì bac hãy nêu lên để a e tư vấn tiếp cho ạ!!bác hãy làm hết sức mình đi nhen!!=d>

tringuyen

Tài xế O-H

trường hợp của bác chắc là bị nhảy lửa r, có nhiều chỗ để nhảy
1. bugi nứt, quan sát kỹ sẽ thấy vệt màu đen trên phần sứ
2. chụp cao su của bô bin nứt
3. thân bô bin bị nứt
4. có nước lọt vào lỗ bô bin
có phải nó xảy ra thường khi ép ga, số 3-4
++ vs lọc xăng lọc gió là ok
pan này dễ mà

hoangkhoa

Tài xế O-H

Em thông tin thêm khi chạy thử xe.lúc khỏe lúc yếu có hiện tượng giật nhưng không liên tục đèn check không báo.bác ạ muộn quá em để mai kiểm tra cụ thể..

cũng như các bác nói nhưng em nghĩ nó đơn giản thui.bác kiểm tra bô bin và bu j.đống thời thay cái lọc xăng la ok.bỏ máy thì tốn xăng là đương nhiên.chúc bác thành công

vipkute1407

Tài xế O-H

Bac kiem tra moi xang cho em tai cai dong innova nay khi bi bo may hay bi gi ve lua,va cam bien thi dieu hien den check.Chi co xang la khong hien den check bac kiem tra bom xang di va xe nay truoc do co lam gi lien quan den may khong a

baotohalong62

Tài xế O-H

Chào các bác em đã giải quyết xong rồi .may có con xe inova cùng đời vào thay dầu em mượn mobin thử . đến cái thứ ba thì em nó hết bệnh, theo em con mobin này chưa chết hẳn .em đã thay một con mới .cảm ơn các bác đã giúp đỡ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên