Toyota Inova mất lửa môbin

hathele

Tài xế O-H
Innoval bô bin và vòi phun trung 1 cầu chì mà, bác nói mất nguồn sao không câu nguồn thử xem có nổ không. Bác đo chân 1 của bô bin có +12v không. Chân 4 có mát không mát của bô bin nằm ở đằng sau mặt máy bác với tay là sờ thấy. Lỗi cảm biến cơ thì thường không báo lỗi nếu báo lỗi bác phải đề ít nhất 10s nói trung là pan này quá dễ bác tự tin mà làm

quanauto

Tài xế O-H
Innoval bô bin và vòi phun trung 1 cầu chì mà, bác nói mất nguồn sao không câu nguồn thử xem có nổ không. Bác đo chân 1 của bô bin có +12v không. Chân 4 có mát không mát của bô bin nằm ở đằng sau mặt máy bác với tay là sờ thấy. Lỗi cảm biến cơ thì thường không báo lỗi nếu báo lỗi bác phải đề ít nhất 10s nói trung là pan này quá dễ bác tự tin mà làm
bệnh của em nó là mất tín hiệu từ ecu xuống mobin chứ bác.có phải là mất nguồn ở mobin đâu.

buimanh1991

Tài xế O-H
Bạn nên kiểm tra jac. Cắm vào bobin đo nguồn điện xem có điện áp hay k vì mất điện bobin thì nó sẽ ảnh hưởng tới cảm biến trục cơ và cảm biến trục cam nữa

hathele

Tài xế O-H
Vấn đề nó nằm ở nguồn cấp cho mô bin không có em định ngày mai kiểm tra lại hộp cầu chì xem thế nào bác nào có mạch điện của em nó cho e xin với

Bạn nên kiểm tra jac. Cắm vào bobin đo nguồn điện xem có điện áp hay k vì mất điện bobin thì nó sẽ ảnh hưởng tới cảm biến trục cơ và cảm biến trục cam nữa

Bác ấy bảo là vấn đền ở nguồn mà. Còn nếu mất điều khiển đánh lửa igt thì chỉ có
Con cảm biến trục cơ thôi. H dút bỏ tất cả các cảm biến chỉ để lại trục cơ thôi. Rồi đề nên nếu có máy chẩn đoán thì xem tốc đọ động cơ có không. Không có máy thì nhìn cái tốc độ động cơ trên táp lô xem có tốc độ khi ddeed máy không. bác kiển tra cả cái giắc j ở gần ecu xem có bị lỏng giắc không ở đấy có 3 cái giắc nối 1 cái mầu nâu 2 cái nầu đen xem thế nào nhé.

TienThanh90

Tài xế O-H
Rất cảm ơn mấy bác đã tư vấn sáng nay em rút mấy giấc điện hộp ra rồi cắm vô lại tự nhiên em nó nổ được rồi mấy bác ạ

quylichlam

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp con Inova tự nhiên nó mất lửa đến 4 môbin luôn em mò từ sáng tới giờ vẫn chưa ra bấc nào biết chỉ em với

Có khi nào bị chỗ cầu chì k đồng chí.

Hãy mang xe đến Toyota tan cang mình kiểm tra giúp nhé!
Coi đc bán lại cho mình mua xe mới đi cho yên tâm kaka...
hiện tại bên mình có gia xe toyota innova tốt nhất SG đấy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm nay em gặp con Inova tự nhiên nó mất lửa đến 4 môbin luôn em mò từ sáng tới giờ vẫn chưa ra bấc nào biết chỉ em với
Khả năng mất nguồn dương là cao rồi. Bác kiểm tra mấy cái cầu chì trước đi. Ít khi toi cả 4 cái 1 lúc lắm. Đôi khi là do dây điện bị lỏng bác ạ

aihato

Tài xế O-H
Bôbin gồm 4 dây dây lửa bác kiểm tra thử có có lửa không dây mass coi có thông với mass sườn ko,dây IGT dùng led cộng vs con điện trở 1k rồi khởi động coi đèn led có nhấp nháy không

Thayduc

Tài xế O-H
T
ặng các Bác trọn bộ sơ đồ mạch hệ thống đánh lửa innova 2015

tqnhung

Tài xế O-H
b kiểm tra nguồn từ ecu ra chưa.sau đó đo xung về từng bô bin.xem có xung ra k.nếu vẫn có xung ra thì ecu ngon.còn lại là do day điện,bô bin,buzi

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên