Toyota Vios E đời 2013 bị lỗi ABS

Hoanganhoto
Bình luận: 33Lượt xem: 4,862

chinhyb

Tài xế O-H
vios vòng cảm biến abs nằm trên vòng bi nhưng nó chỉ có ở một mặt vòng bi thôi e nghĩ chắc nó bị cong vênh hoặc bị lắp sai vế bác kiểm tra lại xem sao

Thucdung

Tài xế O-H
Bác down cái tài liệu vios GSIC của toyota về xem. qua phân tích của bác thì em nghĩ bác nên thay bi may ơ đi vì rô to cảm biến tốc độ lắp ở bi may ơ. Bi hỏng kém là bị.
Theo mô tả của bác chủ thì tôi nghĩ là do vành từ ở bi moay ơ rồi. Tôi đã làm nhiều trường hợp này rồi đấy.

hoanphutho1992

Tài xế O-H
Bác có thời gian đổi nv tại sao bác k lắp thử con abs bên báo sang bên khác. Nổ máy vào đata list,nếu k nổ máy bác có thể mở chìa khoá. Và quay bánh bên cb đó để xem dư liệu của cb. Làm nv để khoanh vùng hư hỏng bác ạ.

Hoanganhoto

Tài xế O-H
cam ơn các bác đẫ đong góp , Mình đang chờ khách hàng quay lại để thưc hiện kiểm tra theo ý kiến của các bạn.
Mình sẽ thông báo ngay sau khi kiểm tra sửa chữa cong cho khach hàng
TRÂN TRỌNG!

vanbb19891988

Tài xế O-H
cam ơn các bác đẫ đong góp , Mình đang chờ khách hàng quay lại để thưc hiện kiểm tra theo ý kiến của các bạn.
Mình sẽ thông báo ngay sau khi kiểm tra sửa chữa cong cho khach hàng
TRÂN TRỌNG!
Hình như xe này cảm biến của nó dạng hall, không phải cuộn dây như đời trước của nó đâu cụ ạ. Nếu là cảm biến hall thì không đảo được bên phải sang bên trái đâu, cụ tìm xe nào đúng bên lắp vào mới chính xác được.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Đối với bất kỳ loại cảm biến tốc độ nào, ví dụ như trường hợp của cụ chết bên trước phải, thì em câu tín hiệu bên trước trái vào hộp. Đọc data list dữ liệu thấy lên --> Chứng tỏ dây và hộp ngôn --> loại trừ còn mỗi thằng cảm biến và bị :))

hoanphutho1992

Tài xế O-H
Hình như xe này cảm biến của nó dạng hall, không phải cuộn dây như đời trước của nó đâu cụ ạ. Nếu là cảm biến hall thì không đảo được bên phải sang bên trái đâu, cụ tìm xe nào đúng bên lắp vào mới chính xác được.
Cb dạng hall. E có hình nhưng e kb đăng cho bác. E đã đục 1 con abs của sivic. Nhưng tại sao lại không đổi đc bác. Ý của bác là nó khác giắc hay cb khác nhau về điện trở hay gì bác.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Cụ có thể nói rõ hơn của xe nào đc k ạ. Để khi nào có dịp e thử xem để có thêm kinh nghiệm ạ.
Đem cái bên phải sang lắp cái bên trái, thì không lắp được vì nó không đút vừa lỗ cụ ạ :). Vì cảm biến hall nó hình dẹt, nên có hai mặt A và B. Nếu bác đem sang bên kia lắp thì mặt A và B đổi chỗ --> Không còn tác dụng @@, chắc e giải thích hơi khó hiểu các cụ thông cảm :((

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên