Toyota zace bị bệnh đá lửa

T
Bình luận: 31Lượt xem: 3,554

thangdan

Tài xế O-H
cảm ơn mấy cụ.nó bị dây cao áp thật.nhưng thật sự em không hiểu vì sao nó lại bị đc dây cao áp.mà nguội mới bị nóng lên là hết.bác nào giúp em hiểu đc không :(

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cảm ơn mấy cụ.nó bị dây cao áp thật.nhưng thật sự em không hiểu vì sao nó lại bị đc dây cao áp.mà nguội mới bị nóng lên là hết.bác nào giúp em hiểu đc không :(
- Ơ hơ, chém chơi mà cũng trúng, đúng là: gió đưa bụi chuối sau hè, chơi chơi có tý ai dè có thai
- Bác có lấy thêm tiền được không đấy, cái tội mang xe đi chỗ khác sửa

nhoklay

Tài xế O-H
đo dây đi bác. nhiều khi dây hư rồi. thay dây thử xem. nếu đc thì phay mạnh tay vào. những chủ xe như vậy nó keo lắm bác ak

Tien_Dat

Tài xế O-H
em thì ngỉ lửa nó ra thì đánh chổ nào tiếp súc mát.còn niếu dây kém hay bu ry kém thì nó đánh o trong chứ sao mà nó dánh trong nắp đc cụ.em sợ nắp nó bị ẩm nên nó dẫn lửa trong đó.nhưng sao thay song vẫn không hết
cũng có khả năng là như vậy. cách chắc ăn nhất là bác cho thay luôn bộ chia mới + dây cao áp mới + bộ bugi mới. xe vừa hết bệnh khách cũng khỏi phàn nàn. em mà gặp khách này cũng chẳng buồn làm

ga_auto37

Tài xế O-H
Vậy sao khi nổ được tầm 3 phút nó không đi theo con đường đó nữa trong khi dây cao áp nó bị hỏng rồi cụ
Nó đá lửa trong nắp là vì dây cao áp nó có thể bị dứt ngầm.. Mà khi 1 sợi dậy bị đứt ngầm chỉ còn vài 1 sợi dây nhỏ gắn vào bugi thì khi chia điện nó sẽ toé lửa chỗ tiếp xuc nắp..giống như cụ đang cắm ấm nước nóng siêu tốc..cụ thử thay dây ấm nước nóng dây tỏ bằng dây nhỏ xíu rồi cắm vào ổ cắm đảm bảo toé lửa liền...

phamvanhieu280894

Tài xế O-H
Nó đá lửa trong nắp là vì dây cao áp nó có thể bị dứt ngầm.. Mà khi 1 sợi dậy bị đứt ngầm chỉ còn vài 1 sợi dây nhỏ gắn vào bugi thì khi chia điện nó sẽ toé lửa chỗ tiếp xuc nắp..giống như cụ đang cắm ấm nước nóng siêu tốc..cụ thử thay dây ấm nước nóng dây tỏ bằng dây nhỏ xíu rồi cắm vào ổ cắm đảm bảo toé lửa liền...
Việc tóe lưả thì em không thắc mắc nhưng sao lại 3 phút sau ko bị nữa. nếu đã đứt ngầm thì nó phải duy trì liên tục vậy chứ. Em thấy chủ thớt nói sau 3 phút thì bình thường mà chỉ bị buổi sáng nên hơi thắc mắc

laihaovn

Tài xế O-H
Nếu nắp bộ chia không có vấn đề. Có khi nào do buri không các bác nhỉ, em lại nghĩ buri đánh lửa kém nên tia lửa phải đánh ra đâu đó ở nắp để về mass khi máy nguội, còn khi máy nóng dễ đánh lửa hơn nên hết hiện tượng đánh lửa ở nắp. Bác thử kiểm tra điều chỉnh lại khe hở buri xem, cần thay bộ buri khác thử xem hết không!

nvshg

Tài xế O-H
các cụ ơi giúp em.em vừa nhận con toyota zace bị đá lửa trong nắp denco nhưng bệnh chỉ sáng mới bị nổ khoảng 3 phút là hết.vệ sinh các kiểu không đc em báo thay nắp denco chủ xe nge zậy đánh xe tự đi mua.rồi đem thợ khác lắp ráp nhưng vẫn bị.hôm nay đến xưởng ổng kêu sao kêu hư nắp senco mà thay rồi vẫn không hết.bcs nào có chút kn hay chuyên trị bệnh này giúp em với ạ
Em thấy bác nên thay cả bộ chia điện,dây cao áp và bugi đi đảm bảo hết bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên