tư vấn điện nổ xe fuma125 honda trung quốc

phu.hbv
Bình luận: 7Lượt xem: 1,191

phu.hbv

Tài xế O-H
chào các bác tình hình là con xe tay ga fuma125 honda trung quốc nhà em thỉnh thoảng đề k nổ còn bây giờ thì chết hẳn, e tháo ra ktra thì buzi k đánh lửa. con này dùng ic 8 chân nhưng có 6 dây đấu vào ic, 1 dây lửa chìa khóa, 1 dây mát, 1 dây điều khiển, dây ra bobin, 1 dây ra đề, 1 dây lên ổ khóa đấu song song với dây lửa chìa khóa bằng 1 con đi ốt. ktra điốt chết, đã đấu tắt đề phát nổ ngon lành luôn, lúc sau thay điốt vào đề lại k nổ, đấu tắt tiếp đề cũng k nổ. đấu thử ic 4 chân vào đề có lửa buzi nhưng k nổ. các bác tư vấn giúp em phát.
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

phalaidat

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra chính xác các dây đi như vậy chưa ?
IC này có 8 chân nhưng 6 chân sử dụng
Bên A có 4 dây bên B có 2 dây
A1 P Dây p (hồng) + ắc quy sau khóa qua diot
A2 BU/w (xanh biển chỉ trắng)+ của quận điều khiển
A3 BK ( đen) + ắc quy sau khóa không qua đi ot
A4 Y/R( vàng chỉ đỏ) + của le điện
Bên B
B1,B2 bỏ
B3 BK/y (đen chỉ vàng) + ra mô bin
B4 GN (xanh cây) mát nguồn

bác kiểm tra các tín hiệu xuông IC xem có đủ không ? Còn bác thử Ic 4c có nửa mà không nổ nguyên nhân có thể bị ở hệ thống khác như hệ thống nhiên liệu hoặc động cơ.

sdc1412ss

Tài xế O-H
chào các bác tình hình là con xe tay ga fuma125 honda trung quốc nhà em thỉnh thoảng đề k nổ còn bây giờ thì chết hẳn, e tháo ra ktra thì buzi k đánh lửa. con này dùng ic 8 chân nhưng có 6 dây đấu vào ic, 1 dây lửa chìa khóa, 1 dây mát, 1 dây điều khiển, dây ra bobin, 1 dây ra đề, 1 dây lên ổ khóa đấu song song với dây lửa chìa khóa bằng 1 con đi ốt. ktra điốt chết, đã đấu tắt đề phát nổ ngon lành luôn, lúc sau thay điốt vào đề lại k nổ, đấu tắt tiếp đề cũng k nổ. đấu thử ic 4 chân vào đề có lửa buzi nhưng k nổ. các bác tư vấn giúp em phát.
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
cái này ổ kháo giống SCR bác có thể câu tắt bỏ qua diot,

1233333

Tài xế O-H
Ðề: tư vấn điện nổ xe fuma125 honda trung quốc

Neu co lua ma khong no kiem tra ngay xang xem,co the do mat hoi ,bac cho ti dau vao lo bu gi rap lai cho no thu xem

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: tư vấn điện nổ xe fuma125 honda trung quốc

[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

dự là khi đấu tắt cái đây hồng cụ vô tình làm hỏng con IC bởi cái dây hồng đó chỉ dùng 9V.nên sau khi đấu lại thì không nổ được..còn trường hợp nữa là cụ đấu diod ko đúng.ở đây phải dùng zener 3V đấu phân cực ngược..!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên