Tư vấn học nghề, mở garage

L
Bình luận: 29Lượt xem: 4,647

letrunght

Tài xế O-H
Xin chào anh e trong diễn đàn,

mình là thành viên mới của diễn đàn đang tính đi học nghề sửa chữa otô nhưng chưa biết trung tâm nào ở hà nội có uy tín để tham gia học. Mình mới tìm thấy 2 trung tâm " trung tâm dạy nghề thanh xuân và hc autotech". Cụ nào đã tham gia học tại 2 trung tâm đó , hoặc có trungtâm nào uy tín chất lượng với tư vấn giúp mình.
Theo các cụ thì giờ nên theo học sâu về mảng nào: điện, máy, gầm.... Mảng nào kiếm xèng dễ mà lại nhiều việc.

Rất mong nhận sự tư vấn từ các tiền bối

thanks

tuancuongfcoto

Tài xế O-H
bác học ở trung tâm dạy nghề thanh xuân ấy. học điện ô tô nhiều việc nhưng về mảng này hơi khó đấy. chúc bác chọn đường con đường đi tốt cho mình. chúc bác thành công.

chxm

Tài xế O-H
xác định cho mình một con đường . con dường đã chọn dù trông gai cũng chẳng sờn. bạn vào oto hui chọn đúng đường rồi . chỉ cần bỏ chút tời gian tìm kỹ thấy ngay các GARA của HUI ngay khuyên bạn học điện cũng phải biết qua về máy . hai caí này liên quan đến nhau:69::69::69:

letrunght

Tài xế O-H
Thanks 2 cụ,

Xin hỏi cụ Tuancuong trước đây cũng tham gia học ở trung tâm đó rồi hay sao? Học ở đó điều kiện thực hành của nó có nhiều và đầy đủ chủng loại không? có garage cho học viên trực tiếp tham gia học và làm không vậy. Ngoài ra cụ còn biết trung tâm nà khác ở Hn?

nghiahau

Tài xế O-H
minh đã từng thực hành ở Thanh xuân 2 tuần. nói chung về vấn đề thực hành thì ở đây rất oke.hơn hẳn mấy trường cao đẳng nghề

HOANTCNA

Tài xế O-H
nói chung bạn chon cái nào cũng được ,nhưng phải xác đinh trước nghề oto la vất vả chứ không phải dễ kiếm tiên như ban nghĩ đâu ban ah ,nghề nào cũng vậy phải yêu nghề mới theo nghề đươc ,chúc bạn may mắn

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
Bạn chọn học một chuyên ngành đi, xem lĩnh vực nào bạn yêu thích và có khả năng nhất. sau đó học, đi làm, lăn lộn, rồi bạn sẽ biết được bạn theo được hay không và kiếm tiền được hay không.

levanhailoan

Tài xế O-H
Cho mình góp chút ý kiến nha theo mình cái s/c này đúng là rất vất vã đó bạn bạn nên suy nghỉ kỹ nha không sau này theo nó rùi lại bỏ thì mất thời giạn của bạn đó nếu bạn yêu nghề này và có nhiệt huyết với nó thì nên học còn không thì bạn nên kiếm 1 ngành gì khác cho đỡ mất thời gian bạn ạ

phamminhvu89

Tài xế O-H
Xin chào anh e trong diễn đàn,

mình là thành viên mới của diễn đàn đang tính đi học nghề sửa chữa otô nhưng chưa biết trung tâm nào ở hà nội có uy tín để tham gia học. Mình mới tìm thấy 2 trung tâm " trung tâm dạy nghề thanh xuân và hc autotech". Cụ nào đã tham gia học tại 2 trung tâm đó , hoặc có trungtâm nào uy tín chất lượng với tư vấn giúp mình.
Theo các cụ thì giờ nên theo học sâu về mảng nào: điện, máy, gầm.... Mảng nào kiếm xèng dễ mà lại nhiều việc.

Rất mong nhận sự tư vấn từ các tiền bối

thanks

Theo mình thì bạn nên đến trung tâm dạy nghề Thanh Xuân, ở đó người ta dạy tốt lắm, mình có đứa em họ cũng học ở đó, còn bạn học theo mảng gầm hay điện đều có cái hay cả, mình chỉ muốn nói là làm mảng gì, hay nghề gì thì mình phải có một sự quyết tâm và lòng yêu nghề thực sư. Lúc đó mình tin chắc bạn sẽ thành công. Nhưng mình nói trước đã theo cái nghề này là xác định vất vả thì mới thành tài được đó. Chào bạn!

haivandien

Tài xế O-H
Em cũng muốn đi học điện thêm nhưng k biết thế nào.emthif em ưa cái điện lắm.học phí ở thanh xuân này thế nào các bác nhỉ
Ở Thanh Xuân học điện,điều hòa ô tô chỉ có thầy Hà dạy là ổn thôi. Còn lại thầy gì mà lớ nga lớ ngớ có khi trò còn dạy ngược cho thầy nhất là môn nội thất mà chỉ có 10 buổi với 8 phần lý thuyết 2 phần kiểm tra miệng.Học phí ốp luôn 1 phát 9,5 củ cho chuyên điện,toàn bộ 15,3 củ nếu có phát hiện ra cái gì không giống như quảng cáo tuyển sinh thì làm đơn nộp cho thầy họ "Hứa" và đợi đến Têt Mông Cổ.

Dat09

Tài xế O-H
Dạy nghề Thanh Xuân địa chỉ cụ thể ở đâu hả các cụ? Sao em search thấy lắm Thanh Xuân thế?

bachtoe

Tài xế O-H
Em xin phép đào mộ thớt này lên.
Hiện em muốn học nghề để mở gara thì nên theo hướng nào ạ?
tks các bác
[MERGETIME="1402055112"][/MERGETIME]
Dạy nghề Thanh Xuân địa chỉ cụ thể ở đâu hả các cụ? Sao em search thấy lắm Thanh Xuân thế?
Dạy nghề thanh xuân ngày xửa em xem quảng cáo là ở hà đông, gần viện 103.
[MERGETIME="1402055121"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1402055158"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1402055164"][/MERGETIME]

oanhthoa

Tài xế O-H
hoc dien o to mất nhiều thời gian lắm. e khuyên bác nên tim kai garage o ngoai xin vao hoc dien la chuan nhat. mat vai nam thi se thah tho thui. e dag hoc duoc 6 thag o ha thuyen- quangninh zui. van con mo ho nam.

chxm

Tài xế O-H
bạn xác định cần có một nghề rất tốt. nếu là điện chỉ thêm chút tời gian, thì có lý thuyết rồi thực hành bao giờ cũng nhanh thanh công hơn. còn phần cơ cũng phải có lý thuyết, rồi thực hành đó là định hướng. chúc bạn thành công. trong diễn đàn hui, bạn đang tham gia là nơi lý tưởng thực hiện ý định của mình

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên