Tư vấn lên cò con lăn ở các dòng xe đời mới cho wave dream

H
Bình luận: 10Lượt xem: 12,270

hiep2nd

Tài xế O-H
Các bác có ai độ cò có con lăn như ở các xe đời mới cho wave dream thì tư vấn giúp em với đang lăn tăng vụ này . ắc cò xe nào thì bằng ắc wave dream. Vô cò như thế nào có điểm gì lưu ý. Em đang muốn chế vào con wave ghẻ đi cho êm và bền . Cò con lăn như hình dưới của bộ cam cò xe ablade

namlun029

Tài xế O-H
Mình có vài lời gửi tới bạn. Không phải cứ có công nghệ mới là chất lượng sẽ tốt đâu. Cái quyết định tới chất lượng là vật liệu và độ chính sác. Bạn muốn chế cò con lăn vào chiếc xe wave đời trước không coa con lăn của ban, vậy mình xin hỏi bạn chế cháo như vậy làm sao đạt được độ chính sác cao nhất? Khi sản xuất, nhà sản suất đa tính toán hết rùi, bạn có chế vào cũng không giải quyết được gì, chỉ sợ lại làm hỏng thui.

stylewave

Tài xế O-H
Bạn làm được chưa vậy.Lắp vào Dream được ak ?
theo mình thì không khả thi, Xe Dream sẽ phải thay toàn bộ xy lanh và đầu bò chứa trục cam con lăn .chưa kể xích cam và bánh răng cam nhỏ trên trục cơ .

hoang_dro

Tài xế O-H
Cái này hay ak nha, để bữa nào mình hỏi mấy su fu xem coi thế nào, chứ mk gắn cò con lăn +vs cốt cam xe đời mới vào dr wave thì chạy êm khỏi chê

hiep2nd

Tài xế O-H
đang lăn tăn nên mình mới hỏi xem có ai đã thử chưa. các bạn có ai học cơ khí không . chỉ cần đúng kích cỡ chế cháo đúng kỹ thuật thì lấy ok hết .

xe_cam

Tài xế O-H
Có bán cò con lăn dành độ cho xe số DR + W...nhưng là hàng độ của Malai hay Thái gì đó,muốn mua phải đặt hàng,giá tầm trên 1 triệu/cặp

datbikerhy

Tài xế O-H
Em có 1 ý tưởng mới : cam thì bác cứ giữ nguyên cam zin..còn 2 cái cò thì lấy 2 vòng bi của cái có kia ra và ra tiệm cơ khí kêu họ chế tạo ra cái có mới có gắn 2 vòng bi...như vậy sẽ dễ làm hơn là thay cả trục cam :lx

hoang_dro

Tài xế O-H
Mình dj hỏi 1 số người rùi, ko dc đâu bác ak, nếu mún chỉ có đi mua cam cò tụi chế độ làm sẵn, mua luôn cả đầu bò nữa về gắn vào, nhưng hơi mắc ak nha

vietthaimoto109

Tài xế O-H
Trước hêt kiem tra cò xem đô dai có bang cò cũ ko.rôi kiêm tra đo dai thân nấm.rui kiêm tra vâu trên truc cam có cao hon vâu cua truc lắp cho xe đang sủ dung co con lăn nhu wave rs ko nhe..noi tom lai đô ca đâu bò

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên