Tư vấn sửa chữa, và chia sẽ kinh nghiệm tổng quát vấn đề máy xăng...

ALIBABON
Bình luận: 40Lượt xem: 14,362

nguyenvanbao

Tài xế O-H
theo em bác đã dùng vòi rửa xe xịt vào khoan máy, trường hợp này mình nên tháo các giắc điện liên quan đến cảm biến động cơ và mobin thổi hơi rồi lắp lại,
chúc bác may mắn
đúng như bác này nói đấy ạ là do khi bác rửa xe vòi nước đã xịt vào khoang gần bugi mất rồi nên bugi nó bị ướt do vậy mà nó không thể đánh lửa được nên bác không đi được là phải thôi. bác chỉ cần tháo bugi ra lau khô đi là oke ngay ấy mà còn các vấn đề khác e nghĩ nó chưa hỏng nhanh đến vậy do lúc trước bác vẫn chạy ngon lành mà. chúc bác thành công!

trungauto

Tài xế O-H
Chào bạn! bạn có thể cho tôi biết là xe camry 1993 báo đèn AirBag. và khi kiểm tra bằng cách nối dây điện bằng tay thì đèn airbag chớp như thế này :

Chớp lần đầu là 5 lần và ngừng sau đó chớp 4 lần rồi ngừng và chớp 5 lần sau đó chớp 6 lần rồi chớp lại như thế nửa.

Bạn có thể cho tôi biết lổi gì và cách sử lý thế nào được không vậy?

Đó là lổi 54 và 56 đó bạn.
54 là: hở mạch túi khí bên phụ hoặc nổ túi khí phụ.
56 là: ngắn mạch túi khí bên phụ hoặc nổ túi khí (cái thứ 2) tới 12v Battery
Nói chung là túi khí bên phụ hư hoặc đường dây điện có vấn đề.

hai19122000

Tài xế O-H
Chào bạn! bạn có thể cho tôi biết là xe camry 1993 báo đèn AirBag. và khi kiểm tra bằng cách nối dây điện bằng tay thì đèn airbag chớp như thế này :

Chớp lần đầu là 5 lần và ngừng sau đó chớp 4 lần rồi ngừng và chớp 5 lần sau đó chớp 6 lần rồi chớp lại như thế nửa.

:105:

Chứ Các bác biết xóa đèn Ari bag bằng tay ko vậy>Nếu đó là mã giả Cảmy từ 91-97

0 0 7

Tài xế O-H

:105:

Chứ Các bác biết xóa đèn Ari bag bằng tay ko vậy>Nếu đó là mã giả Cảmy từ 91-97

Lỗi 54 = túi khí hành khác đã bị nổ hoặc bị hở mạch.

Lỗi 56 = túi khí hành khách bị ngắn mạch - hay +.

Với 2 lỗi này bác kiểm tra túi khí phía hành khách nhé!

Kiểm tra, thay thế túi khí hành khách xong thì đèn sẻ tắc bác à

dhcnotob_k3

Tài xế O-H
chào các bác, e đang làm đồ án tốt nghiệp đề tài về phun xăng GDi mà tài liệu ít quá, bác nào có cho e xin ít về tìm hiểu thêm,hic'. mà cái piston của GDI làm bằng vật liệu j và % các chất trong đó là bao nhiêu. Có bác nào biết thì trả lới giúp e với, thanks!:-?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cách đấu dây SST kiểm tra đèn Check engine của động cơ Huyndai

Mã lỗi này thường chớp với 4 chữ số nhé VD: 1 2 3 2...

Dạ bác có mã lỗi của hyundai không cho em xin với. em thỉnh thoảng vẫn có xe này vào nhưng không có mã lỗi nên không thể xuất lỗi thủ công này được.

A

atrongqb

Khách
xe e chay bag dau.khj e dj do dau thj bj nhan vjen cay xag do lon xag vao .bay gjo xe e bj chet may can cac bac gjup do ak

huuthanh

Tài xế O-H
em đang là sinh viên, các bác cho em hỏi vấn đề này a: có một xe audi Q5 cốp sau khi bấm nút tự đóng cửa khi xuống đóng lại có hít vào nhưng không khóa lại là bị như thế nào hả các bác, nguyên nhân từ đâu mà lại như vậy ạ, dùng máy chuẩn đoán có sử lí dduocjw không ạ, thank!

bathinh

Tài xế O-H
:9: Cách kiểm tra code động cơ của Huyndai bằng tay....
[/quote
bác ơi.mã nháy của nó thế nào ak.và ý nghĩa của mã đó.mong bác chỉ bảo ak
[MERGETIME="1416577586"][/MERGETIME]

bác ak.huyndai có những mã chớp nào ak.bác chỉ e học với ak
[MERGETIME="1416577593"][/MERGETIME]

bác ak.huyndai có những mã chớp nào ak.bác chỉ e học với ak

HaHuuTam

Tài xế O-H
Theo mình đón xe bác bị lửa ( bỏ máy ) hiện tượng này xe xe giật giật khi chạy tốc độ thấp và khi vào số nhã côn ra là xe giật giật.

Thứ 2 khi bác chạy xe bác có hiện tượng giật và lúc đó báo đèn check. ( nhưng đen check không Sáng hoàn toàn )...

Hiện tượng này gọi là Miss Fire ( mất lửa )... Ngày mai bác cho xe vào thổi air các giắc dây vào Bugi và các dây điện vào Mobin.

Có thể sẽ hết bệnh ( chắc là bị cảm :5: )

Nguyên nhân : có thể do rửa xe đả xịch nước vào khoang động cơ.

Chúc bác và vợ 2 mạnh khỏe.
Xe ban bi lua roi do. Dung khi nen thoi sach cac giac cam bang dien la ok thoi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên