Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,481
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

anh anh

Tài xế O-H
Nhờ các bác chỉ giáo, con xe Mecdes C180 đời 93 đồng hồ báo vòng tua máy không chạy, mất bù ga máy lạnh, mất bù ga buổi sáng. cứu với

haoanhtuan

Tài xế O-H
cÁI hiện tượng này em vua gạp hn xong .dễ lắm
Mình pots 1 trường hợp của mình lên đây các anh em chia sẻ và giúp đỡ nhé:
Xe Toyota Camry 2008 Liên doanh điều khiển điều hòa tự động lốc lạnh không có cuộn điện mà chỉ có van điện ở đít lốc nổ máy lên bật điều hòa nhấn pedal ga cho vòng tua máy lên 2000-3000 lạnh vẫn ok. Đỗ tại chỗ lốc lạnh đóng ngắt bình thường nhưng khi xe chạy 1 đoạn thì điều hòa ngắt tầm 10 phút mới đóng lại cho dù trong xe đã cảm thấy nóng từ 1 lúc trước rùi.Mình đã kiểm tra cảm biến nhiệt độ ngoài xe, trong xe, cảm biến nhiệt độ giàn lạnh, van áp xuất tất cả vẫn hoạt động bình thường.Bác nào đã từng gặp những trường hợp này xin chỉ giáo em với.

minhduc1208

Tài xế O-H
em có cái này mong các bác chỉ giáo thêm.em nạp gas mới áp suất đường đẩy 10kg hồi 1,8 kgmats bt nhưng có 1 điều là lốc lúc đầu thì đóng bt nhưng khi dã ngắt lốc rùi thì lốc ngắt rất nhanh khoảng 40s nhưng trong xe vẫn mát liệu như vậy co phải la hiện tượng bất thường j không?em làm con daihatsu.em nap 500g gas

anhbinhpro

O-H Daklak
nếu ngắt liên tục có nghĩa là không ổn lắm đó bác ,có thể cảm biến nhiệt độ trục trặc hoạc giàn nóng giải nhiệt không tốt ,bác nên kiểm tra lại,

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em có cái này mong các bác chỉ giáo thêm.em nạp gas mới áp suất đường đẩy 10kg hồi 1,8 kgmats bt nhưng có 1 điều là lốc lúc đầu thì đóng bt nhưng khi dã ngắt lốc rùi thì lốc ngắt rất nhanh khoảng 40s nhưng trong xe vẫn mát liệu như vậy co phải la hiện tượng bất thường j không?em làm con daihatsu.em nap 500g gas
Bác kiểm tra lại giải nhiệt dàn nóng bác nhé ,có thể quạt giải nhiệt có vấn đề hoặc dàn quá bẩn.Tuy nhiên áp cao áp như vậy là hơi thấp bác ạ.Khi nó đóng ngắt nhanh như vậy ,bác thử mở cửa xe và bật quạt gió lên max để trung hòa nhiệt độ xem cảm biến nhiệt độ dàn lạnh có ổn không.

tuanhiep

Tài xế O-H
trong xe vẫn mát bt,40s lai ngắt,cụ muốn nó ngắt hay không ngắt:7:,muốn nó không ngắt cụ vứt con zowle ngắt lạnh đi ,câu trực tiếp vào đảm bảo không ngắt luôn mà đông dàn đừng lém đá à nha

phamhuy

Tài xế O-H
Cụ nên kiểm tra lại con relay nhiệt và dàn lạnh, nếu con relay này là cơ thì cắm nó lại cho đúng cách vì nếu cắm cái rau của nó vào quá sâu trong dàn lạnh, dẩn đến nó nhanh lạnh đạt độ trong dàn lạnh, nhưng ca bin chưa đạt độ đã ngắt. làm nó ngắt nhả liên tục.

phamhuy

Tài xế O-H
Thế là mục tư vấn điện lạnh trực tuyến đã đón chào cái tết nguyên đáng thứ 3, năm 2011 với nhiều sự thay đổi và đặc biệt có sự tham gia của bác anhbinhpro, bác đã đóng góp rất nhiều trong khoảng thời gian e ít lên diễn đàn, đây là một điều đáng quý. Năm mới em chúc a e chuyên mục tư vấn điện lạnh nói riêng cũng như toàn thể a e diễn đàn một năm mới sức khỏe tràn đầy, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý. Bản thân em rất kì vọng năm 2012 sẽ là năm mà chuyên mục tư vấn điện lạnh bay cao bay xa hơn.
[video=youtube;3Uo0JAUWijM]http://www.youtube.com/watch?v=3Uo0JAUWijM[/video]
Pham Huy Auto

beckhham

Tài xế O-H
Năm mới,e cũng xin chúc toàn thể mấy bác và gia đình 1 năm mới vạn sự như ý,mọi sự như mơ,triệu triệu bất ngờ,ko chờ cũng đến =d>,chúc mừng năm mới

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên