Vấn đề đánh bóng xe sau khi phủ bóng

A
Bình luận: 27Lượt xem: 7,252

dongsonoto

Tài xế O-H
nếu đánh bóng nguyên xe mà dùng nhám wet thì thời gian rất lâu,ko hiệu quả.
hiện nay các xưởng đều áp dụng quy trình chà nhám máy khi đánh bóng.còn chà nhám h2o bằng tay đã lạc hậu.

fotuner328

Tài xế O-H
Các cụ nói chuyện vui quá.em hiểu biết ít nhưng cũng tham gia cho vui thế này.
Nhám P3000 chắc là có bởi vì thằng hồ cẩm đào cài gì nó chả làm đc
Mấy loại nhám chà nước (Nhật) các xưởng hay dùng thì có đến P2000 thôi
Nhám chà khô của hãng thì mình mới dùng đến loại P500
Các xưởng làm xe nhanh thì sử dụng dầu bóng nhanh khô trong dặm vá 30 phút sau khi bắn là đánh bóng đc.
Hết ý kiến
của 3M cũng có p3000 cụ nhé

thaikymta

Tài xế O-H
DƠN GIẢN NHƯ KHÔNG
ĐẦU TIÊN CỤ LAM NHƯ THẾ NÀY:
View attachment 4831
GẮN NHÁM 1500 VÀO SAU ĐÓ LƯỚT LÀ OK
TIẾP THEO
View attachment 4832
RA TIỆM SƠN HỎI MUA BỘT(CANA)ĐÁNH BÓNG LẤY MÁY XOAY XOAY VÀI CÁI VÀ THẾ LÀ LỤM GẠO
THỜI GIAN CHỈ MẤT 5P (CHỔ NHỎ) TĂNG DẦN THEO CHỔ LỚN HƠN
CÓ CẦN EM CHỈ CÁCH SỬ DỤNG MÀY LUÔN KHÔNG????????
ko biết cụ đã đánh bóng chưa mà nói vậy, 5p xong cụ là thiên tài.

thaikymta

Tài xế O-H
quy trình nó vậy đành chịu bác ak, ko cắt bỏ công đoạn dc, mình đã đi mấy gara tèm tèm ở hn nhưng toàn chà nhám sau sơn là bằng tay, nếu bác nào thấy chà nhám 1500 và 2000 bằng máy thì cho mình tham khảo mở mang tí. và đây là những gì mình đã làm, trình độ hạn hẹp mong sẽ giúp dc bác chút ít
+ sơn màu sáng, dễ đánh bóng: kiểm tra bề mặt sau sơn phủ bóng chỗ nào có hạt thì chà kĩ, chỗ nào sơn đẹp thì thôi ko chà nhám( cái này nếu sơn càng đẹp thì càng nhàn. phòng sơn kín, thợ sơn giỏi sơn nét thì có hôm vội mình còn ko chà nhám và đánh bóng cana luôn). lúc đánh cana cũng vậy . sơn đẹp thì đánh qua thôi
+ sơn đen hoặc các màu khó:chà qua thui, đẹp thì chà lun 2000. chỗ nào lỗi hạt thì lại chà kĩ.
+ có bác bảo sau 30 đánh bóng nhưng em đã từng làm. chỉ sơn trắng như innova... còn sơn đen thì đánh được nhưng sẽ rất khó bóng theo nghĩa của nó. và phải cận thận ms làm dc, chỉ mạnh tay tí là cuốn luôn cả lớp sơn non
và cuối cùng theo em nghĩ sau khi sơn, bề mặt gồ ghề, bụi bẩn dính nên ms cần đánh bóng. nếu sơn chuẩn thì thôi mình thấy đẹp thì theo đó mà lựa việc. nhưng nếu có time bác nên cần làm đúng quy trình

toyotabacninh.vn

Tài xế O-H
Bắt sạn 1500 hạ cam 1500 xoa lại 2000 quay lại 3000 ĐÁNH 1 NC XI PHÁ 2 NC XI MÚT QUÁ OK LUÔN NHANH MÀ NHÀN BÁC NHỚ LÀ CÀNG KĨ THÌ CÀNG NHÀN CÀNG ẨU THÌ CẦNG LÂU NHÉ!CBMN

giangmap

Tài xế O-H
có loại P4000 nữa chứ ko phải là p3000 thôi
bây giờ quy trình đánh bóng sử dụng nhám chà máy cả, các cụ nói P2000 là nhám ướt chà tay rồi .
chà tay lâu mà ko hiệu quả vì sọc nhám *ko theo thứ tự nào cả*.chà máy chỉ dùng 1 ít nước thôi.
chà máy nhanh, hiệu quả, tiết kiệm thời gian.
trà khô chỉ đến giáp p1000
kể cả em đi đào tạo công nghệ làm nền khô đến lúc hoàn thiện cho các hãng em cũng chỉ dùng loại đấy cụ ah. cụ nên lấy bảng so sánh Giáp trà khô và giáp trà nước ra giúp em cái ạ . lạy cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên