Van PCV và Breath Tube

Vuanhtu
Bình luận: 9Lượt xem: 2,913

Vuanhtu

Tài xế O-H
Chào các bác, hôm nay em có xem 1 video trên mạng, anh ấy nói về van PCV em hiểu nhưng có 1 đường ống củng từ nắp trục cam nối về trước cánh bướm ga do vốn từ vựng tiếng anh em hơi yếu nên chưa rõ nó nhằm mục đich gì, mong các bác chỉ em...

wensheng

Tài xế O-H
Chán quá ko gắn được hình cho dễ hiểu
PCV Valve (Positive Crankcase Ventilation Valve) Còn gọi là van thông khí các-te , đây là một bộ phận quan trọng trong hệ thống xả, nhưng lại có mối quan hệ quan trọng với dầu nhớt. Việc kiểm tra PCV và thay PCV Valve định kỳ là một việc làm phổ thông và bắt buộc với bất cứ xe nào cũng phải thực hiện. Đặc biệt là các dòng xe cũ mà máy móc đã bắt đầu giảm tuổi thọ do thời gian hoạt động.

Khi nhiên liệu và không khí đã được hòa trộn thành một hỗn hợp được piston nén bình thường, cung với một tia lửa điện cao áp đốt cháy hổn hợp hòa khí , khi hỗn hợp hòa khí cháy một lượng nhỏ khí trong buồng đốt thoát qua khe hở piston – xy lanh – bạc xéc măng luồn xuống các-te . Khoảng 70% trong số này khí là nhiên liệu không cháy (HC) có thể pha loãng và gây ô nhiễm dầu động cơ, gây ăn mòn các bộ phận quan trọng, góp phần tạo nhớt thành bùn. Ở tốc độ động cơ cao hơn, áp lực khí các-te tăng cao có thể gây rò rỉ dầu từ bề mặt động cơ kín.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác, hôm nay em có xem 1 video trên mạng, anh ấy nói về van PCV em hiểu nhưng có 1 đường ống củng từ nắp trục cam nối về trước cánh bướm ga do vốn từ vựng tiếng anh em hơi yếu nên chưa rõ nó nhằm mục đich gì, mong các bác chỉ em... View attachment 79396
Để thông hơi cho khoang trục khuỷu và trục cam thôi mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên