Van tuần hoàn hơi xăng xe cruze

vietduy234
Bình luận: 7Lượt xem: 2,797

vietduy234

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi van tuần hoàn hơi xăng xe cruze .
Sáng nay em nhận làm chiếc cruze 2011 máy xăng số sàn. Nó báo đèn check .em cắm náy nó báo lỗi p2188 tạm dịch là hòa khi ở tốc độ không tải đậm. Em đả vệ sinh buji họng ga lọc gió . lọc xăng thay luôn mà nó vẩn không hết bệnh. Em kiểm tra van tuần hoàn hơi xăng thì thấy nó thông hai đầu như thế có phải nó bị kẹt không mấy bác. Xe chạy rất hao xăng di dăng kiểm khí thải không đạt

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái van này bình thường nó off khi ECM điều khiển xung mass thì van ON. bác có thể tháo ra kích điện ác quy xem thế nào? như bác nói có thể van đã bị kẹt mở rồi.

vietduy234

Tài xế O-H
Chắc là nó kệt trạng thái mở vì em gỏ gỏ vài cái vào nó thì được thổi qua không thông nữa. Mà có điều động cơ nổ ok êm không vấn đề gì. Nhưng tốn xăng lắm chủ xe bảo gần 15l/100km. Không biết có phải do nó faay ra hay không

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chắc là nó kệt trạng thái mở vì em gỏ gỏ vài cái vào nó thì được thổi qua không thông nữa. Mà có điều động cơ nổ ok êm không vấn đề gì. Nhưng tốn xăng lắm chủ xe bảo gần 15l/100km. Không biết có phải do nó faay ra hay không
rồi bác thấy bugi thế nào? những điều khách nói cũng đâu tin được bác. nhưng ở đây oxy báo hòa khí đậm thì chứng tỏ sẽ dư xăng rồi. bác phải xủa lý cái lỗi đó rồi tính tiếp.

vietduy234

Tài xế O-H
Buji hơi sẫm màu cụ ạ. Mà buji họ mới thay cũng có làm chổ khác rồi mà không hết lỗi đó. Em đả quyết đinh thay lọc xăng và co van đó rồi mai khách quay lại thay giờ chưa có hàng.có một lỗi nữa là lỗi công tắc chân côn nó báo lỗi p0880A clutch bedal postion no learn universal defect em cung báo khách thay luôn

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Buji hơi sẫm màu cụ ạ. Mà buji họ mới thay cũng có làm chổ khác rồi mà không hết lỗi đó. Em đả quyết đinh thay lọc xăng và co van đó rồi mai khách quay lại thay giờ chưa có hàng.có một lỗi nữa là lỗi công tắc chân côn nó báo lỗi p0880A clutch bedal postion no learn universal defect em cung báo khách thay luôn
cái lỗi công tắc bàn đạp côn cũng không quan trọng bác ạ. em làm lỗi ấy em chẳng quan tâm. lỗi đó nó không báo đèn check mà chỉ quét lỗi thì có thôi. em nghĩ cái đó bên phần thân xe rồi. thường thì cái đèn hình cle sẽ sáng.

vietduy234

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ vậy xe đạp côn đè được nên em không quan tâm lăm hôm nay em nghỉ đi học bằng lái oto . o nhà xe vào thay thì cái ông phụ tùng đặt hàng bị sai nên chưa thay được. Mà em nghỉ chỉ có nó mơi gây ra lôi p2188 thôi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên