Vào màn hình Hitachi EX75ur-3

A
Bình luận: 27Lượt xem: 4,144

anhminh.vn

Tài xế O-H
Theo tài liệu thì có mấy con này liên quan đến ga tự động nhưng em chưa biết kiểm tra thế nào ạ.

anhminh.vn

Tài xế O-H
Con này đang bị mất ga tự động các bác ạ. Các bác đã tư vấn cho em kiểm tra con áp suất thấp nhưng em không biết nó là con nào, nằm ở vị trí nào ạ.

anhminh.vn

Tài xế O-H
Em rất cảm ơn bác Cong Thang đã trợ giúp em lúc nước đang sôi này ạ. Ở ngăn kéo có 3 cái, hai cái trên đỉnh và một cái dưới chân ngăn kéo. Em không biết cái áp thấp là cái nào bác ạ. Bác có biết cách kiểm tra thì hướng dẫn em với a. 3 cái này thì khi không máy nó thông mạch hay hở mạch hả bác. Vì em thấy trên sơ đồ điện thì nó ghi là pressure switch, có nghĩa là dạng công tắc chứ không phải cảm biến bác ạ. Vậy mình có thể đấu tắt nó để thử xem ga tự động có làm việc không hả bác. Mà trong mạch điện em gửi phía trên thì có 4 con tất cả. Còn 1 con nữa em không biết nó nằm chỗ nào bác a.

manager89

Tài xế O-H
Em chào các bậc lão thành bên mảng máy công trình. Em chăm sự nhờ các bác tư vấn giúp em cách vào màn hinh Hitachi EX75ur-3 với ạ. Các bác làm ơn cho em hỏi dòng này lấy tín hiệu gì và từ đâu để điều khiển ga tự động ạ. Em xin cảm ơn các bác ạ.

Mất ga tự động có 2 dạng
1 là thao tác không lên ga
2 là không về ga ranty khi không thao tác
Không biết của cụ ở trường hợp nào
Hay là mất hẳn không ga được luôn???????

anhminh.vn

Tài xế O-H
Mất tất cả các chế độ và hộp khiẻn ga có dèn led nháy báo lỗi bác a. Trên màn hình không thấy báo lỗi gì. Chủ máy bảo là rửa máy xong thì bị.

anhminh.vn

Tài xế O-H
Cảm ơn sự tư vấn của các bác. Bác nào biết cách kiểm tra 3 con này thì hướng dẫn em với ạ. Em nghĩ là néu biết cách đo kiểm mấy con này và đo thông mạch về tới hộp tốt thì chỉ còn tại hộp thôi đúng không các bác.

hoc_hieu

Tài xế O-H
Em chào các bậc lão thành bên mảng máy công trình. Em chăm sự nhờ các bác tư vấn giúp em cách vào màn hinh Hitachi EX75ur-3 với ạ. Các bác làm ơn cho em hỏi dòng này lấy tín hiệu gì và từ đâu để điều khiển ga tự động ạ. Em xin cảm ơn các bác ạ.
tên bài viết chẳng ăn nhập gì với bệnh con máy này gặp phải. mất ga tự động moi móc tí nữa chắc lại nói là mất ga điện. tôi không tin chú thớt có sơ đồ tài liệu mà mất ga tự động cũng không biết ở cái gì vớ vẩn

anhminh.vn

Tài xế O-H
Chào bác hoc_hieu. Tại vì ngày xưa đi học tôi dốt văn quá nên vậy đấy bác a. Chả là thế này bác ạ : Cái máy đấy bị mất hết các chức năng liên quan đến hộp ga tự động và hộp nháy đèn liên tục nên đầu tiên tôi nghĩ là nên hỏi cách vào màn hình để xem nó báo lỗi gì còn biết đường mà lần. Rồi tôi không thấy ai chỉ cho và sốt ruột quá vì khách hối nên tôi hỏi thẳng vào việc kiểm tra và sửa chữa luôn bác ạ. Cái tiêu đề tôi lập ngay từ đầu tiên khi muốn hỏi về cách vào màn hình nên nó vẫn vậy. Còn việc có sơ đồ mà không biết đọc, không biết dùng hay không biết kiểm tra sửa chữa thì tôi thấy bình thường như việc thường ngày mà bác, nhiều người cho tài liệu hay phần mềm về rồi lại vứt xó mà bác. Phải tìm hiểu, nghiên cứu và nhờ người chỉ dạy rồi từ từ mới vỡ ra được mà bác. Bác biết chỗ nào trong tài liệu này chỉ dẫn cách kiểm tra mấy con đấy bác chỉ giúp tôi với, tôi xin chân thành cảm ơn bác ạ. Bác xem qua bài này nhé ( https://www.oto-hui.com/diendan/threads/hoi-ve-so-do-dien-pc-200-8.111544/

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên