Vệ sinh cảm biến ôxy

mt-auto
Bình luận: 5Lượt xem: 6,955

otocuongtbh

Tài xế O-H
Ðề: Vệ sinh cảm biến ôxy

Các cụ cho em hỏi việc này tí:cảm biến ôxy trên xe vios và inova có vệ sinh được không. Và nếu được thì vệ sinh như thế nào cho đúng cách. Cảm ơn các cụ...

không cần vệ sinh cụ ah, vì cảm biến oxy sử dụng phần tử ziconi oxit để đo nồng độ oxy trong khí thải và oxy ngoài môi trường để điều chỉnh tỉ lệ không khí nhiên liệu, nên không cần vệ sinh cụ nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Trước khi thay cảm biến ô xi em luôn tháo chú nó ra vệ sinh trước.chú này có cấu tạo rất bền nên vệ sinh thoải mái,chỉ không đập nó là ok thôi.vì nó nằm trong cổ xả nên khi động cơ hoạt động không tốt sẽ có muội than bám vào xung quanh thân cảm biến làm cho nó hoạt động không được chính xác.không phải cứ tháo ra vệ sinh là nó hết bệnh,nhưng có nhiều em em làm nó cũng hết rùi.bác cứ mạnh dạn mà làm nhé

DENSO

Tài xế O-H

Chất lượng cực tốt mà! Tất cả cảm biến Oxy lắp trên xe TOYOTA đều do DENSO sản xuất! Cảm ơn các Bác đã nhận xét tốt về sản phẩm DENSO.

transmart7

Tài xế O-H

Không vệ sinh nhé bạn! nếu có vệ sinh thì : dùng chất vệ sinh thắng, chủ yếu là làm sạch chất bẩn trên bề mặt! không dùng R7 vệ sinh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên