VIOS 2005 bị giật và báo lỗi

dongvac
Bình luận: 28Lượt xem: 5,372

wavers110

Tài xế O-H
Nguyên nhân này hư hỏng do chập chờn rồi: Bác thử kiểm tra theo cách này xem:
Kiểm tra chập chờn bằng máy chuẩn đoán: Trên màn hình máy chuẩn đoán bác chọn Powertrain/ EngineECT/ Utility/ Check mode

KIỂM TRA HỞ MẠCH:
Điều Kiện Tiêu Chuẩn

C27-3 (VG) - C23-118 (VG) Mọi điều kiện
Dưới 1 Ω

C27-2 (E2G) - C23-116 (E2G) Mọi điều kiện
Dưới 1 Ω

KIỂM TRA NGẮN MẠCH
C27-3 (VG) hay C23-118 (VG) - Mát thân xe
Mọi điều kiện
10 kΩ trở lên

yunkeyo

Tài xế O-H
Bạn à thay họng đi mình gặp nhieuf rồi la do thợ bảo dưỡng không chuyên nghiệp , quá trình rủa vô tình đẩy ngược của gió ,

alihoang

Tài xế O-H
Hum qua mấy đồng chí thợ nhà e bảo dưỡng họng hút 1e vios 2005 cho khách. Làm xong lắp ráp xong xuôi cho xe nổ máy thì ok sau đó tắt máy đi. Sau đó khách vào nổ thử lại để lấy xe về thì bắt đầu có bệnh: đề xe nổ lên kim vòng tua gật gù lúc lên lúc xuống vài 3 cái và như muốn về 0 rồi mới nổ bình thường nhưng lúc nổ được bình thường thì đồng hồ vòng tua chỉ thấp ( khoảng 2 vạch ~ 400v ) và máy hơi rung giật được 1 tí nổi đèn check rồi chết máy. Nổ lại thì lại bị hiện tượng như trên. Cắm máy scan thì báo lỗi P0100 là lỗi cảm biến MAF. E thay thử con khác vào + xóa lỗi thì khởi động lên máy nổ OK. Tưởng được chia tay e nó rồi nhưng khách đi về nhà vài tiếng sau lại quay lại bảo xe lại bị giật khi mới đi và xe lại nổi đèn check code P0100 đồng thời thử ga lên thì gần 2000v xe giật giật muốn chết máy.Trước khi xe vào làm thì không bị hiện tượng này. E đã kiểm tra họng hút có 2 ống cao su bị hở đã xử lý kín lại nhưng cũng không hết bệnh. Sau khi thay cảm biến MAF thì khi mới nổ kim ko bị gật gù nữa nhưng có lúc thì nổ ga lên lại như xe ko bị sao nhưng có lúc thì ga lên giật giật muốn chết và lại nổi đèn check. Các cao thủ giúp e xử lý vụ này với.
chỉ vệ sinh họng hút mà có lỗi, vậy cụ đừng vội kiểm tra những chỗ khác mà hãy kiểm tra chỗ cụ vừa làm. cụ thử kiểm tra kỹ lại mặt lắp ghép của họng hút, tôi nghĩ nó vẫn chưa kín. chúc cụ thành công!

dongvac

Tài xế O-H
Cám ơn cả nhà đã trợ giúp. E bận hnay mới vào comment đc. Tình hình sau buổi chiều hôm đó e nó tạm từ biệt e rồi :8: . 2 hôm sau chủ xe xuống sửa cái khác kêu không thấy bị vậy nữa nhưng dòng này e để ý mấy con rồi đều bị cái bệnh đồng hồ vòng tua rất nhỏ máy nổ hơi rung rung. Có chỉnh ralăngty lên thì thi thoảng nổ ralăngty nó vẫn hơi nhỏ ( xem trên đồng hồ vòng tua chỉ khoảng 400). Hay do dòng này nó vậy nhỉ?

hung dong anh

Tài xế O-H
Mình làm vệ sinh ổ ga Viot rất nhiều rồi có thấy bị như vậy đâu nhỉ , xe Viot rất lành mà. Dù sao xe của bạn cũng ko sao rồi chúc mừng bạn

oto16ahn

Tài xế O-H
Ðề: VIOS 2005 bị giật và báo lỗi

Em làm con innova bệnh như cụ chủ . Đi chán nóng máy mới lim ga nổi check engine , em tháo ra ktra cái bobin bị nứt cao su .thay 4 quả bobin là ok các cụ ạ !

tuandienvbhp

Tài xế O-H
E đã thay MAF kết quả nổ không bị gật gù và chết máy nữa nhưng bệnh ga lên giật giật lúc gần 2000v/ph và muốn chết không hết. Bệnh lúc phát lúc không nên rất khó chịu bác ah. Lúc không phát thì ga tẹt, đi các kiểu cũng không thấy gì cả.
cụ thử kiểm tra lại đương dây của con MAF xemem nghĩ trên hệ thông dây có 1 dây bị dập dờn lúc cham ra mát lúc không. chúc bác nhanh chóng giải quyết được em nó

chairman88

Tài xế O-H
theo em thì nếu vệ sinh mỗi tubo mà bị thế thì chỉ có thể là do hởi đường hơi. cụ thử dùng nước để kiểm tra các vị trí có gioăng lắp ghép xem có hở không ạ, còn không hở mà vẫn hiện tượng đó thì cụ thử chỉnh lai ga ăng ty xem. tiêu chuẩn là 800v/p nhưng con này lúc đầu nổ lên nó sẽ 120v/p khởi động lạnh. lúc nó nóng lên ga ăng ty mới ổn định thì cụ mới xác dinh được, chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên