Xe airblade 2011 chạy tốc độ thấp thì máy hơi sượng và rung

S
Bình luận: 10Lượt xem: 7,993

sinhvien038

Tài xế O-H
em đang thắc mắc về xe airblade 2011 khi chạy với tốc độ thấp thì máy hơi sượng và rung mà xe airblade phun xăng đời trước thì chạy tốc độ thấp thì không có hiện tượng này.Và khi airblade 2011 chạy với tốc độ cao thì máy rất êm chạy rất sướng.Vậy có phải là bộ ECM của airblade 2011 cố tình tính toán như vậy để tăng hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu phải không.Xin các anh giải đáp cho em hiểu.Cám ơn các anh rất nhiều

daica1982

Bán Chuyên
Bệnh thì phải có thuốc chữa chứ,em đã tìm hiểu vấn đề này rùi ,ko phải airblade 2011 bị đâu,hầu như các dòng blade đều bị rung gẳn ở tốc độ thấp:0>35km/h.
Ở KIÊN GIANG có câu lạc bộ những người di xe BLADE ,họ đã phân tích nguyên nhân là do bộ côn văng khô của hệ truyền động có độ bám ko đều.
Có 2 cách giải quyết là thay búa côn # tiện chất lượng hơn và tiết kiệm thì tháo ra rà đều bề mặt của bố côn cho tiếp xúc đều với thành chuông côn,phải khéo tay ko bệnh nặng hơn,làm công tác như vậy cho vài ba lần đến khi hết bệnh thì thôi
Lưu ý:em mới chỉ đọc thôi chứ chưa làm,tiện đây chia sẻ cho các bác.

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
tháo nguyên bộ nồi trước sau ra,quan trọng nhất là bộ côn sau,vệ sinh sạch sẽ bên trong bộ ly hợp ly tâm (3 càng) phần tỳ vô 3 cao su nồi và cốt giữ ấy,sau đó lấy giấy nhám thô vệ sinh cả mặt bố ba càng và chuông ly hợp luôn,cái này AB đời nào cũng bị,ECM của nó chết có mà khối tiền á

namanhvn

Tài xế O-H
tôi xin gửi các bác 1 mẹo nhỏ để tiếng gằn đó không còn,hiện tôi vẫn đang thử nghiệm và đang ngon lành:các bác thay cho em con ốc bắt trục côn sau bằng con ốc trục bánh trước vào nhé.rồi lắp lại,chạy thử.:101:

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
tôi xin gửi các bác 1 mẹo nhỏ để tiếng gằn đó không còn,hiện tôi vẫn đang thử nghiệm và đang ngon lành:các bác thay cho em con ốc bắt trục côn sau bằng con ốc trục bánh trước vào nhé.rồi lắp lại,chạy thử.:101:

bác làm như vậy muôn đời vẫn vậy,tahy 2 con tán chẳng tác dụng gì

daotaygacm

Đạo Mô Tô

hey chào cụ: ...cho em hỏi tý nha...có phải bác ở biên hòa không vậy...?...chào các cụ, cụ này nói cũng đúng đó,,,lâu có chiếc cũng bị vấn đề này và tôi cũng đã xử lý một vài chiếc như vậy....tuy nhiên không phải chiếc nào cụng bị nh7 vậy,,,nguyên nhân: Vì xe air blade có ổ đở bằng bạc đạn bên lốc ngoài mà co ốc đó thì hơi dầy một tý.....

namanhvn

Tài xế O-H
có những lúc anh em ta phải xử lí bằng mẹo chứ các bác,có những cái ta tìm ra được nguyên nhân,và có những cái ta phải tìm đến cao nhân.=p~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên