Xe Arblade và lead thường gặp bệnh khó

D
Bình luận: 34Lượt xem: 3,590

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
trường hợp này ( pan xe ) nằm phía trong cây dên là chính, vì tôi đã gặp pan này rồi:
1.Do lỏng bi vách máy
2.Bi dên bị rơ lỏng
Chứ không phải bộ truyền động đâu. Tôi đã rớt dên và xử lí đã đạt được kết quả 100%. Chào thân ái!
nhưng sao nó chỉ bị ở 1 dải tốc độ thấp vậy bác?

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Chả là thế này. Em gặp ít nhất là 2xe mà đã phải bó tay kkông lấy được tiền các bác ạ.
Cả 2xe em nói trên đều có một bệnh chung là khi lên ga ở một khoảng nhất định xe phát ra tiếng kêu lớn ( lộc cộc ) chi tiết hơn là kêu bên côn và khoảng ga tầm 30-40km/h. nếu dưới hoặc trên tầm ga này thì không bị nữa. Dễ nhận thấy hơn là khi dựng chống đứng ga lên giữ tay ga thì tiếg kêu càng rõ rệt và đều đặn
Em đã thay thử dây curoa, puly chủ động (côn trước), bi văng, bộ côn 3 búa, bộ puly sau (bộ côn sau) và các vòng bi trong bộ láp. Kết quả không hết bệnh và làm cho 1 người thợ như em cảm thấy hổ thẹn. Mong các bác nào vào diễn đàn góp ý và giúp đỡ. Thank.

Cụ tháo nắp lốc bên nồi... Nồi không tháo ra.
Ngó phía bên lốc thấy có cái bạc đạn bên trong có một sơ mi bằng đồng thau, một là cụ thay mới cái bạc đạn có cái sơ mi mới, 2 là tháo cả cốt nhông và sơ mi ra đi tiện cái sơ mi mới bằng thau. Tốt nhất thay cái mới, Vào HEAD mua hầu như chỗ nào cũng có.
Chú ý đừng đắp đầu cốt nhé ( nếu đắp chỉ vài tuần thì lại kêu lại).
Chúc cụ mau lành bệnh, lành bệnh hay không thì cũng cho mọi người cùng biết nhé cụ.
Thân

duongcoi

Tài xế O-H
Thông báo với anh em. Mình xử lý xong bệnh này rồi nhé. chỉ tiếc rằng không phải 2 chiếc xe mình gặp lúc trước. Lần này là chiếc SCR cũng tương tự bệnh như thế. Mình xử lý lại độ rơ của bi cơ với vách máy. Và em nó hết bệnh. không biết em nó có được lâu không và xử lý có đúng ko nhưng cũng lên đây chia sẻ để mọi người có thêm kinh nghiệm

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Thông báo với anh em. Mình xử lý xong bệnh này rồi nhé. chỉ tiếc rằng không phải 2 chiếc xe mình gặp lúc trước. Lần này là chiếc SCR cũng tương tự bệnh như thế. Mình xử lý lại độ rơ của bi cơ với vách máy. Và em nó hết bệnh. không biết em nó có được lâu không và xử lý có đúng ko nhưng cũng lên đây chia sẻ để mọi người có thêm kinh nghiệm
bác xử lý thế nào vậy bác?

Sangtphcm

Tài xế O-H
Bi cơ là gì vậy bác mình mới gia nhập diễn đàn bên chưa thông lắm. Mong bác chỉ giúp

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Cháu thấy trong tài liệu có cái chốt đẩy bi cơ bên điện(một chốt và một lò so ) không bít nó có ảnh hưởng gì không ạ !

Xe dap teen

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên