XE Captiva 2011 gặp sự cố bàn đạp ga

phuongtroimiendong88
Bình luận: 14Lượt xem: 7,267

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Xin chào toàn thể các cụ trên diễn đàn!
Hôm nay em gặp chiếc Captiva 2011 đạp ga lúc lên lúc cà giật và đèn check nổi lên,em dùng máy g-scan kiểm tra thì gặp 2 lỗi P2121 và P2138 nói chung là liên quan tới bàn đạp ga APP. cụ nào đã từng gặp qua trường hợp này thì có thể giúp mình. mình đang tính thay luôn bàn đạp nhưng thấy ko khả quan. cám ơn các cụ nhiều!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bệnh của bàn đạp chân ga cũng hay mắc phải lắm.trước khi thay mới bác cố gawgs vệ sinh sạch và kiểm tra giắc điện của chân ga và họng bướm ga trước nhé.bệnh này hay bị ở giắc lắm,kiểm tra thêm dây dẫn về hộp nữa.em chưa được mở nó ra bao giờ vì chưa có em nào hỏng.nếu chắc chắn là phải thay thì bác cứ mở nó ra kiểm tra cho anh em biết nhé

phuthinh225

Tài xế O-H
Theo em neu bac lam ve sinh khong het thi phai thay thoi , khong can thiep vao no duoc dau . e cung tung gap 1 e nhu vay do , thay hong ga vao la het lien . khi thay vao nhu lay may xoa loi nhaaa bac

dungtt

Tài xế O-H
Em chưa từng gặp qua trường hợp này thì ko thể giúp được bác rồi hjhjhj. Trước khi bị như trên bác đã làm những gì ạ

Dienvuhoang

Tài xế O-H
Không biết có cụ nào đã xử lý đươc. Lỗi này chưa
đối với cạp thần thánh báo lỗi liên quan đến app. thứ nhất bác vệ sịnh rắc của bàn đạp ga, sau đó vệ sinh giắc trên cổ họng hút, thứ 3 bác vào data xem tín hiệu điện áp của bàn đạp ga xem có sự thay đổi không, và giá trị app1 phải từ 0.65 đến 4.7v, app2 lại ngược lại giảm điện áp từ khoảng 4.7v đến 0.65 khi kịch sàn( không biết em có nhớ đúng k ). đo điện áp bàn đạp ga có đủ 5vdc không, thay thử chân ga, nếu tín hiệu vẫn không khả quan thì sử dụng tuyệt chiêu cuối, dưới hộp cầu chì thân xe có giắc cắm nối chân tín hiệu app có 2 chân mạ vàng là tín hiệu app ( dây xanh da trời và dây xanh nõn chuối nhạt em cũng không nhớ rõ),vệ sinh hai chân đấy và lấy dây điện đấu tắt 2 dây đó lại ( hàn là ok nhất vì không bị suy hao tín hiệu), nếu không nữa chỉ thay ecm. chúc các bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên