Xe của bạn chạy được bao Km/1 Lít xăng?

A
Bình luận: 132Lượt xem: 41,367

hoannbk

Tài xế O-H
Xe mình Future Neo 2006, chạy đường Bình dương - Sài Gòn (Hỗn Hợp). Chạy rất hay âm côn ( thả mo số 4). Căn một lần là khoảng 4 lần đổ xăng =200k. Tính kỹ khoảng 68km/L không ngoa cha các bác.

carbonclean

Tài xế O-H
bác không cần làm cực khổ thế đâu. hãy làm thế này:
1. đổ đầy bình. đầy nhóc luôn. Ghi lại km tại lúc đầy bình. Gia sử là 00200km
2. Chạy gần hết xăng đi. Đổ đầy bình tiếp. Ghị lại km tại thời điểm này và số lít xăng đã đổ vào lần 2 này. Giả sử km la 00405, số xăng thêm vào là 4.95lit.
Vậy tức là đã đi được 405-200=205km trong 4.95lit xăng
Suy ra 1 lit chay duoc 205/4.95
Không thể chính xác tuyệt đối, nhưng lần nào mình đo cũng sem sem như nhau cả, thế là được rồi.Bác chạy cũng có lúc kẹt xe,lên dốc xuống dốc, nhanh chậm khác nhau mà
Cách này hay, em đang băn khoăn cách làm để thí nghiệm phương pháp làm sạch buồng đốt của em.
Thank thớt.

thokho

Tài xế O-H
em chạy con sirius 50-55 km/1 lít
Em có một xe sirius,chạy cũng khoảng 50-55km/1lit,sau khi được tư vấn bộ super rion của nhật,hàng xách tay,có 2 cục một lắp vào đường ống xăng,một cục to lắp vào đường bô e gió,chạy máy rất bốc,đo cùng quãng đường,sau 3 lần chạy thử,thấy khoảng 80-90km/1 lít xăng,giá khoảng 700usd/bộ,các nhà sản xuất không lắp vào sợ đôn giá thành xe,

enestobeer

Tài xế O-H
Xe mink nhà cháu sau thời gian độ chế với mục tiêu giảm tiêu hao nhiên liệu tối đa thì giảm rất đáng kể từ 15km xuống 20km hihi

truyenminh705

Tài xế O-H
con số nay của bác em nghe hơi khủng đấy.
Còn tùy thuộc vào tải trọng, sức cản gió... và tính trung thực nữa cụ à. Nếu bỏ vô ống chân không có thể chạy được cả ngàn km/1 lít đó cụ.
các bác tư vấn em chút , xe ex 150 hãng nó bảo chạy 100km hết 2l có đúng không vậy
Đúng đó cụ, có thể trên 100 chút xíu, với Ex 135 thì trên 110km.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên