Xe của bạn chạy được bao Km/1 Lít xăng?

A
Bình luận: 132Lượt xem: 41,413

thuanhoa253

Tài xế O-H
mình chạy 2 con:
1. Con suzuki raider chạy bình thường khoảng 42km/lit, còn kéo ga thoải mái thì uống nhiều hơn. không quan tâm lắm!
2. Con honda cub 91, kim vàng giọt lệ, bố mẹ để lại cho thì để đi chơi tối! Chạy cả tháng đổ xăng 2 lần!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mình chạy 2 con:
1. Con suzuki raider chạy bình thường khoảng 42km/lit, còn kéo ga thoải mái thì uống nhiều hơn. không quan tâm lắm!
2. Con honda cub 91, kim vàng giọt lệ, bố mẹ để lại cho thì để đi chơi tối! Chạy cả tháng đổ xăng 2 lần!
Con cub đấy cũng phải lít rưỡi cho trăm cây đó

Huynhtanloc

Tài xế O-H
Có bao giờ các cụ kiểm tra xem ngựa yêu trung thành của mình chạy được bao nhiêu KM/L chưa ? Em đã thử con ngựa của em :
Cách thử : Em chơi ống nghiệm chạy vòng vòng TP . Các cụ xưa nay nghĩ mấy xe Dream có thể chạy được bao nhiêu KM/L? Khoảng 50-60 km/l? Hoàn toàn sai lầm cụ ạ ! Đó chỉ là kiểu tính theo khoảng cảm nhận thôi Em test con Dream thái nhà em 1 con súp bơ đờ rim và 1 con rim thái kết qua thật đáng buồn là chưa em nào vượt qua 50 cho tải trọng 1 người (55 kg)
Em dùng ống nghiệm chạy thử thì kết quả chính xác sau 3 lần thử đều đạt khoảng giao động từ 40-45 KM/L

Đây là thử trong thành phố :

Còn đây là chiến đường trường chạy đều ga quốc lộ 1 A khoảng 40-50 km/h( ngốn hết của em 43-48 km/l) Em chơi hẳn cái can xong dùng cân để cân lượng xăng theo đúng cân tiểu ly chuẩn 1 lít

Xe các bác chạy được bao nhiêu ạ ????

Em rất mong các bác chia sẻ cho toàn bộ dòng xe để có cái bằng chứng về mức tiêu thụ xăng ( Bỏ qua các chuẩn chạy xe nhé các bác )
mình chạy wave và theo cảm nhận của mình là đường trường chạy được từ 45 - 50km/lit, còn trong sài gò thì 30 - 35km/l là cùng. :v

Hiepga22

Tài xế O-H
Em đi xe wave s100, em vào cây đổ đầy tận ngọn xong đi khoảng 100km vào đổ tiếp đầy tận ngọn để xem mức độ ăn xăng và kiểm tra độ chuẩn của cây luôn, tình hình là 100km nó xơi 1,4l đường dài và 1,6l nếu đi trong phố

Codoner

Tài xế O-H
Xe mình pcx 2014, đã chạy được 15.000km
Mình hay dùng phương pháp sau để đo số km/l xăng
Đổ đầy bình xăng xe là 8L, sau đó mình reset trip về 0, lúc xe còn khoảng nửa lít xăng thì số km đi được là như sau:
Với vận tốc trung bình 50-60km/h, xe mình đi được 420km
Với vận tốc trung bình 60-70km/h, xe mình đi được 400km
Thông số trên là đi một mình nhé và là thuong xuyên đi duong truong nhe
Như vậy có thể tính một cách tương đối (do sai so) là pcx 2014 ăn xăng khoảng 52-56km/l

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên