Xe cửu long 2.35 tấn. Cần các cụ trợ giúp

oto_lc
Bình luận: 98Lượt xem: 5,382

vanmin

Tài xế O-H
Tình trạng xe ra nhiều khói trắng nhiều.
Nhà cháu đã thay hơi mới, bạc biên, xupap, dẫn hướng, phớt gít, cân bơm kim, lọc dầu,lọc gió mới. Nhưng bệnh tình không giảm. Nhà cháu lên đây nhờ các cụ trợ giúp
Động cơ 486 không tubo
Không biết cụ đã làm vụ này xong chưa , e mạo phép góp vài ý kiến
Nghe cụ bảo thay hết rồi mà vẫn còn khói . Thế e hỏi bác đã đi thử chưa ạ! Máy mới làm con nào nó chẳng có khói . Riêng động cơ 480 , 485 (486 chưa biết :) ) làm máy xong khói nghi ngút , dù nổ rốtđa 24h cũng chẳng hết khói . Trừ khi cụ cho xe chạy ngoài đường tầm 10 >20km . Đường đèo núi thì càng nhanh hết khói.
*thứ hai , bác kiểm tra giúp em pittong có lên đến đỉnh không ( pittong ngắn hơn nguyên bản) . Động cơ 486 thì e chưa làm , chứ 485 thì pittong có loại ngắn vs dài cách nhau 1cm.

oto_lc

Tài xế O-H
Không biết cụ đã làm vụ này xong chưa , e mạo phép góp vài ý kiến
Nghe cụ bảo thay hết rồi mà vẫn còn khói . Thế e hỏi bác đã đi thử chưa ạ! Máy mới làm con nào nó chẳng có khói . Riêng động cơ 480 , 485 (486 chưa biết :) ) làm máy xong khói nghi ngút , dù nổ rốtđa 24h cũng chẳng hết khói . Trừ khi cụ cho xe chạy ngoài đường tầm 10 >20km . Đường đèo núi thì càng nhanh hết khói.
*thứ hai , bác kiểm tra giúp em pittong có lên đến đỉnh không ( pittong ngắn hơn nguyên bản) . Động cơ 486 thì e chưa làm , chứ 485 thì pittong có loại ngắn vs dài cách nhau 1cm.
Cảm ơn cụ đã góp ý. Cháu định cho nó chạy nhưng nó khói quá cụ ạ. Ga lên khói cứ ra ầm ầm cụ ạ

oto_lc

Tài xế O-H
Mấy bữa trước cháu bận việc không làm được. Cháu căn lò xo quả văng lên thấy đỡ khói rồi. Ga lên giữ ga không khói. Đạp thốc ga vẫn khói nhiều, mà là khói đen. Các cụ còn cách nào khác không ạ

Trungmeoto

Tài xế O-H
Như bác chủ nói là trước khi đưa vào làm là bị khói rồi thế cho hỏi bác là bác RẢ máy ra thì có thấy cái ji hư ko như bạc biến bác trục Cơ bạc balie có bi món ko vi khói tráng là bị bên đường nhớt hệ thống nhớt.và bơm cao áp phải làm cho chuẩn vì bơm cao áp kim phun ảnh hưởng đến khói rất nhiều.vi chỉnh thừa dầu là khói thôi

ThoTang_VP

Tài xế O-H
Mấy bữa trước cháu bận việc không làm được. Cháu căn lò xo quả văng lên thấy đỡ khói rồi. Ga lên giữ ga không khói. Đạp thốc ga vẫn khói nhiều, mà là khói đen. Các cụ còn cách nào khác không ạ
ủa hôm trước bác bảo là khói trắng mà, joom nay đổi màu qua đen rồi à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên