Xe Daewoo Lacetti bị lỗi mất garangti cần giúp đỡ.

B
Bình luận: 22Lượt xem: 14,083

audi@@

Tài xế O-H
LAIXEOTOHUI
Chào anh em ,anh em đang chia sẻ vấn đề cổ họng gió xe laceti,em cũng xin có ý kiến ,thứ nhất là anh em vừa chia sẻ là khi tháo cổ gió vệ sinh tốc độ không tải của động cơ cao hơn mức quy định,theo em được biết đây không phải là hư hỏng của cổ gió mà đây là chế độ thông minh của ECU điều khiển động cơ.Khi động cơ làm việc nếu khe hở cánh bướm ga và thân bướm ga bám nhiều bụi bẩn làm giảm thiết diện thông qua cánh bướm ga và thân bướm ga,lượng gió qua cổ gió đặc biệt là khi động chạy tốc độ không tải ,ECU nhận biết được điều này sẽ điều khiển mô tơ bướm ga xoay thêm một góc làm rộng khe hở bướm ga,chính vì vậy khi anh em vệ sinh cổ gió sạch sẽ khe hở này lớn hơn mức quy định lượng gió vào nhiều hơn tốc độ không tải động cơ tăng lên còn vấn đề sử lý hiện tượng này anh em làm nhiều rồi em không dám chém .cảm ơn anh em
chính xác, dòng phun xăng nào hầu như cũng thế khi vệ sinh họng ga xong thì garangty cao thất thường chẳng qua là do ecu điều khiển lúc ban đầu mở thêm một góc bù vào do họng dơ thôi sau khi vệ sinh họng gió sạch thì phải reset lại có máy thì tốt ko thì cứ tháo cọc bình bình thường ah, có trường hợp sau khi tháo cọc bình xe chạy kém hơn nhưng ko việc gì cứ cho xe chạy vài cây số thì nó sẽ học lại cách lái của tài xế và bt lại thôi ah. đôi chút ý kiến góp ý cùng các cụ hehe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên