xe ford expedition lổi đèn ABS

M
Bình luận: 7Lượt xem: 2,079

manhquannd

Tài xế O-H
Em vừa làm xe for expedition 4wd đời 2004 lổi đèn check abs và đèn chống trượt dùng máy scan quet nhưng không vào được hộp abs nhưng hộp ecu,srs ,a/t thì vào được quét hộp a/t thì báo lỗi (u0121 lost communicaiton abs ).em kiểm tra nguồn ắc quy,nguồn chia khòa,nguôn dương vatf mát mô tơ,đon điện mang CAN 2.5v kiêm tra dây dân tất cả vân bình thường.các bác giúp em với(sau khi chết máy kéo xe về thì bị,kèo hai bánh sau)

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
mã lỗi U0121 thông báo đang mất kết nối đến ECUABS. vấn đề ở đây là bạn chưa vào được hệ thống ABS để xác định.như vậy có thể do máy của bạn không vào được hoặc mạch điện làm mất kết nối khiến máy không vào được.dòng xe này em chưa làm,hôm nay mới nghe tên thôi nên không dám chém nhiều.còn trước khi kéo xe về bác có đi thử xe không ak?nếu không thì đừng tin 100% lúc trướcđõe không bị nhé. có gì bác thông tin thêm cho anh em học hỏi nhé

bungati2012

Tài xế O-H
Em vừa làm xe for expedition 4wd đời 2004 lổi đèn check abs và đèn chống trượt dùng máy scan quet nhưng không vào được hộp abs nhưng hộp ecu,srs ,a/t thì vào được quét hộp a/t thì báo lỗi (u0121 lost communicaiton abs ).em kiểm tra nguồn ắc quy,nguồn chia khòa,nguôn dương vatf mát mô tơ,đon điện mang CAN 2.5v kiêm tra dây dân tất cả vân bình thường.các bác giúp em với(sau khi chết máy kéo xe về thì bị,kèo hai bánh sau)

em nghe nhiều khuyến cáo về viêc kéo xe nhưng nó chỉ ảnh hưởng hộp số chứ chưa thấy nói đến abs
xe này e cũng nge tên làn đầu ạ
em đoán nó bị nỗi ảo thôi .
cụ vào dc hệ thống thì xóa đi chắc hết

quachvancuong

Tài xế O-H
em cũng chưa sờ con này bao giờ cả.theo em xe của bác đang bị khóa đường dầu rồi.bác phải có phần mềm của hãng để mở mạch bác ah.kon việc bị lỗi đèn thì trước lúc pải kéo may ơ của bác co bị nóng không ah.bác kiêm tra lại khu vực cảm biến abs nha ,vật liệu xây dựng bám vào cũng báo lối đó. chúc vợ 2 bác sớm khỏi bệnh nha.ủng hộ em nếu em chém đúng nha,:b:b

Check

Tài xế O-H

Cụ đã kiểm tra toàn bộ nguồn của hộp ABS theo sơ đồ chưa? Đã kiểm tra các đầu giắc cắm của hộp xem tiếp xúc có tốt không? Nếu các vấn đề trên đã kiểm tra và không có vấn đề gì, thì em dự là ABS control của cụ bị hỏng rồi ạ. Nguyên nhân hỏng thì có thể giải thích như sau:
Cảm biến ABS là 1 máy phát điện, điện áp của nó có thể lên đến hơn 5V xoay chiều. Do vậy, khi tắt chìa khóa và kéo xe, vô tình có thể xung xoay chiều từ cảm biến làm hỏng linh kiện điện tử của hộp.
Em chém gió thế, các cụ đừng ném đá nhá :10:

manhquannd

Tài xế O-H
con nay hôm nay em mới làm xong các bác a.em thoát hộp xuống lấy máy scan que trực tiếp thấy hộp bình thương thế là vệ sinh lại tất cả cằm chăt chẽ thế là xóa hết lỗi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên