Xe howo không tắt được máy

L
Bình luận: 92Lượt xem: 24,228

quynhhieu

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn em với hôm nay có con howo 2012 vào nhà em nó k tắt dc máy ạ em tìm mà vẫn chưa thấy con role tắt máy nó đâu ạ các cụ giúp em với ạ
Bắc máy bằng chìa khóa hay tắt máy bằng công tắc? xe này có con tắt bằng công tắc màu đỏ ngay bên trái của vô lăng đấy bác ạ

Sangkynpi

Tài xế O-H
bác tìm được rơ le hơi chưa bác( bác cứ theo dây hơi mà lần lên thôi) xem nó có điện không.
cúp bô có hoạt động bình thường không bác.. cúp bô và tắt máy chung 1 van hơi

lynhan

Tài xế O-H
Em chưa tìm ra bác ạ bác có hình ảnh knchir em với​

lynhan

Tài xế O-H
Các bác cao thủ về howo và đông phong cho em xin số điện thoại của các bác với ạ ngày mai xe quay lại có gì em vướng mắc em nhờ các bác tư vấn em với ạ

vuquocdat

Tài xế O-H
Bác chủ thớt này cũng lạ thật . Xe vào với tình trạng không tắt đc máy thì e đã nói rất rõ ở ngay đầu bài rồi :
Thứ nhất bác nên kiểm tra máy phát có sạc k vì máy không sạc cũng không tắt dc máy và kèm theo cũng k có điều hoà
Thứ 2 bác đã biết chỗ 3 cục van hơi nó nằm ở đâu rồi thì cứ lần theo đường hơi thôi
Thứ 3 là kiểm tra dây xem có đứt k ? Cụ thể là đo thông mạch về hộp xem ( dây xanh / tím )

lynhan

Tài xế O-H
Thanks các cụ em tối qua xe vào em sử lý xong rồi ạ máy phát của nó vẫn phát nhưng không đủ dòng cụ thể là nó phát dc có 15v thôi ạ em cho di làm máy phát và đã xong ạ một lần nữa em cám ơn các bác

lynhan

Tài xế O-H
Bác vuquocdat có thể cho em xin số điện thoại của bác dc không ạ em thấy bác có vẻ chuyên về dòng này. Em mới xuống làm xe tải còn nhiều các bỡ ngỡ có gì em nhờ bác tư vấn cho em với ạ

vuquocdat

Tài xế O-H
Bác vuquocdat có thể cho em xin số điện thoại của bác dc không ạ em thấy bác có vẻ chuyên về dòng này. Em mới xuống làm xe tải còn nhiều các bỡ ngỡ có gì em nhờ bác tư vấn cho em với ạ
Nói chuyên thì không phải . Làm nhiều thì quen thôi bác à . Gặp vấn đề gì bác cứ up lên sẽ có ae trên o-h nhiệt tình giúp bác

lynhan

Tài xế O-H
Em cũng mới chuyển xuống làm xe tải thôi bác ạ cũng nhiều lúc xe vào mà em khó xoay sở quá ạ các cụ giúp em với nhiều lúc không thể đưa bài lên oh luôn dc ạ bác có thể cho em xin số điện thoại bác với có những ka cấp cứu thì em nhờ bác tư vấn em với ạ

news_tech

Tài xế O-H
Ở vùng đồng bằng thì không cần thao tác đóng cupbo thì cụ cứ làm cái công tắc tắt máy và cho nó phi điên nặng xuông con rơ le tắt máy là nó tắtngấm ngay mà!.

nguyencom88

Tài xế O-H
Vì từ mấy phát sẽ có 1 dây tín hiệu kích vào hộp rồi hộp sẽ lấy tín hiệu đó sử dụng để mở nguồn điều hoà và để tắt máy. Khi nổ máy bác cứ thử xem ở rắc hộp có dây nào có lửa k nhé ( nổ máy mới thử đc bác nhé ) huac bác cũng có thê thử ở ngay máy phát cũng được
cụ này nói chuẩn rồi, tắt máy, điều hòa, vòng tua. mình nhớ ko nhầm thì con dưới cùng góc bên phải, cụm giắc ngoài cùng bên phải nốt "bẳng cầu chì loại nằm bên phụ"

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên