Xe Hyundai i10 có tiếng kêu như gõ tay biên

V
Bình luận: 26Lượt xem: 9,629

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
E có xe i10 năm 2016 bản 1.2 chạy được 1700km xe chạy để đỡ côn không tốt (kiểu yếu máy) là có tiếng kêu cộc cộc như gõ tay biên.e đoán là máy yếu cho vệ sinh họng hút. Kim phun.,bugi, thay lọc xăng. Có xe làm như vậy xong là hết luôn.có xe ko hết. Mong các bác tư vấn thêm cho. (thỉnh thoảng bản 1.0 và 1.2 đều có hiện tượng như vậy)

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Hiện tượng này chỉ bị lúc đuối đà phải ko bác. Bác hỏi khách xem hiện tượng bị khi mới đổ xăng ko. Tg vừa qua em gặp mấy em bị hiện tượng trên là do xăng .

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
Hiện tượng này chỉ bị lúc đuối đà phải ko bác. Bác hỏi khách xem hiện tượng bị khi mới đổ xăng ko. Tg vừa qua em gặp mấy em bị hiện tượng trên là do xăng .
Đúng chính xác đó bác ah. Lúc đuối đà thui. E chưa hỏi vấn đề về đổ xăng. Thế trường hợp đó bác sử lý như thế nào. Bác cho e xin ý kiến với. E thay cả lọc xăng rùi nhưng vẫn ko đc

khongtinh_hd91

Tài xế O-H
Đúng chính xác đó bác ah. Lúc đuối đà thui. E chưa hỏi vấn đề về đổ xăng. Thế trường hợp đó bác sử lý như thế nào. Bác cho e xin ý kiến với. E thay cả lọc xăng rùi nhưng vẫn ko đc
bác kiểm tra bằng cách kiếm cái can cắt ra mua vài lít xăng a95 đổ vào rùi đem cụm bơm xăng qua đó!em mới làm một em đại tu xong vẫn vậy!đổi xăng cái hết luôn

bachanh922

Tài xế O-H
kết quả sao rùi mọi người , em cũng đang bị 1 con i10, để nổ máy ko tải thì nó ko kêu, đạp ga lên là gõ cọc cọc như ngựa này hic hic

Nguyendong1988

Tài xế O-H
bác kiểm tra bằng cách kiếm cái can cắt ra mua vài lít xăng a95 đổ vào rùi đem cụm bơm xăng qua đó!em mới làm một em đại tu xong vẫn vậy!đổi xăng cái hết luôn
Bác giống e rồi.lúc đầu nghi là vẫy váy nhắc mặt ra quả zơ thật.đại tu xong ôi thôi ép ga căng phát vẫn gõ như lúc đầu.thay a 95 phát hết luôn.vậy nguyên nhân do kích nổ do xăng kém chất lượng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên