Xe Innova đời 2008 số sàn, chạy từ tay số 3 trở lên + đều ga có tiếng lộc cộc trong khoang máy.

vanbb19891988
Bình luận: 40Lượt xem: 5,057

vanbb19891988

Tài xế O-H
Chào các cụ, em đang gặp con xe Innova số sàn đời 2008, em chạy từ tay số 3 trở lên + miết ga đều thì phát hiện có tiếng lọc cọc trong khoang máy. Em đã vệ sinh kim, thay bugi, bo bin, lọc gió, hộp..... Có điều là rút cảm biến tiếng gõ thì hết, không có mã lỗi động cơ chạy ngon về công suất, mỗi bị cái tiếng kêu các cụ ạ.
Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em, em cảm ơn cả nhà!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ, em đang gặp con xe Innova số sàn đời 2008, em chạy từ tay số 3 trở lên + miết ga đều thì phát hiện có tiếng lọc cọc trong khoang máy. Em đã vệ sinh kim, thay bugi, bo bin, lọc gió, hộp..... Có điều là rút cảm biến tiếng gõ thì hết, không có mã lỗi động cơ chạy ngon về công suất, mỗi bị cái tiếng kêu các cụ ạ.
Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em, em cảm ơn cả nhà!
Bác thay cảm biến gõ đi

ngochoang_sh

Tài xế O-H
có phải nó kêu ở nắp máy không bác, xe này nó hay bị rớt cò lắm, nếu kêu ở nắp máy thì tháo nắp máy xem có con cò nào rớt ko??

lehuyvu79

Tài xế O-H
Em vừa kiểm tra xăng A92 cụ ạ, quan sát bằng mắt không thấy lẫn nước.
Vấn đề ở đây không phải là xăng có nước. Xăng không đạt chuẩn gây hiện tượng kích nổ .

tuonglinh

Tài xế O-H
Nổ máy tại chỗ ga kiểu gì cũng không xuất hiện kêu cụ ạ, 4 máy áp suất khoảng gần 7 kg cụ ạ.
Em phải biết cách thử em mới làm,em tháo 1 buji ra cho đồng hồ đo áp vào rồi đề nổ,đầu tiên mới đề vòng tua rất cao sẽ hỏng đồng hồ nên phải xả áp đồng hồ đợi vòng túa xuống 800 rồi thử áp suất là chuẩn nhất để kết luận áp suất trước khi bổ máy

Nguyendong2788

Tài xế O-H
Nổ máy tại chỗ ga kiểu gì cũng không xuất hiện kêu cụ ạ, 4 máy áp suất khoảng gần 7 kg cụ ạ.
Vậy khó nhỉ gõ quả và ắc,biên xuất hiện khi máy nóng.ở chế độ không tải nghe rõ nhất.còn nhông xích ga đột ngột
Hoặc giảm là nghe rõ.còn trường hợp bác chưa biết nên không dám phán bừa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên