xe innova mất galty

Q
Bình luận: 20Lượt xem: 3,791

quangngoc94

Tài xế O-H
hôm nay em làm 1 em inoval 2009 thay dây culoa thôi tháo cọc bình gia thay song lắp đề nổ mất galty con này ga điện mà chỗ em k có máy đọc lỗi để rset lạt họng toàn fai mồi....nên hnay em mạo phét xin cac bac lời khuyên cac bac chém giup em.mấy cách bọn. ga điện nay hay bị thế chứ

MTAUTO

Tài xế O-H
Bác làm cách này thử nhé: Bật công tắc ON, đạp chân ga khoảng 1-2 phút gì đấy rồi thả hết ra tắt công tắc , sau đó nổ máy xem hết không nhé.

doanhd

Tài xế O-H
Bác bất khóa điện xong một người đạp kịch ga một người ở ngoài dùng giẻ sạch lau họng ga với xịt chế cho sạch họng ga là dc

quyth

Tài xế O-H
bác kể rõ bệnh đi bác em vẫn chưa hiểu là mất granty là không chạy ở chế độ granty mà nó rồ ga hay là nó nổ rồi chết luôn.thật sự khó hiểu các bác thông co em. để còn chém tiếp
nhiều bệnh liên quan mà bác.

quangngoc94

Tài xế O-H
bác kể rõ bệnh đi bác em vẫn chưa hiểu là mất granty là không chạy ở chế độ granty mà nó rồ ga hay là nó nổ rồi chết luôn.thật sự khó hiểu các bác thông co em. để còn chém tiếp
nhiều bệnh liên quan mà bác.
í của em ý là xe k có vâns đề gì mình tháo bình hoặc tháo các cảm biến về ga ấy bác mà nó mất chế độ galty thôi ạ....muốn rset lại chế độ không tải bac ...chứ k fai bị òa ạ

quyth

Tài xế O-H
vâng bác nhưng em muốn hỏi thêm sao nó bị như vậy nhỉ mình chỉ tháo bình mà bọn vios cũng hay bị vậy
theo em thì khi tháo bình dữ liệu ecu nó lưu trữ đã bị mất đẫn đến là nó bị như thế. vd nếu như vòi phun mới thì ecu nó nhấc 1s thì đủ nhiên liệu tuy nhiên nếu vòi phun bị tắc ecu nó điều chỉnh thời gian phun là nhiều hơn trả hạn 1,5s những dữ liệu ấy ghi lại tại bộ nhớ ecu ....đây chỉ là thí dụ nhé con số không chính xác.

quangngoc94

Tài xế O-H
theo em thì khi tháo bình dữ liệu ecu nó lưu trữ đã bị mất đẫn đến là nó bị như thế. vd nếu như vòi phun mới thì ecu nó nhấc 1s thì đủ nhiên liệu tuy nhiên nếu vòi phun bị tắc ecu nó điều chỉnh thời gian phun là nhiều hơn trả hạn 1,5s những dữ liệu ấy ghi lại tại bộ nhớ ecu ....đây chỉ là thí dụ nhé con số không chính xác.
em muốn xin bác các cách giải quyết thôi mà

dechconme

Tài xế O-H
để vậy chạy khoảng 20 km là có ga lại.không thì bật khóa điện on.một người đạp kịt chân ga.người ở ngoài lấy dẻ lau sạch họng ga.lắp hết vào nổ lại là ôk

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hôm nay em làm 1 em inoval 2009 thay dây culoa thôi tháo cọc bình gia thay song lắp đề nổ mất galty con này ga điện mà chỗ em k có máy đọc lỗi để rset lạt họng toàn fai mồi....nên hnay em mạo phét xin cac bac lời khuyên cac bac chém giup em.mấy cách bọn.ga điện nay hay bị thế chứ
Bác lau sạch bướm ga đi

mrdp

Tài xế O-H
Bác vệ xinh họng ga cứ chạy nó xẽ ôn định lai thôi dòng toyota viêtnam hình như không đươc hõ trợ học lai họng ga sao hay sao đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên