xe lacetti CDX gặp vấn đề khó nổ

Q
Bình luận: 60Lượt xem: 9,341

quockien

Tài xế O-H
thưa các bác tình hình xưởng e có nhận một con xe lacetti CDX 2010 hiện tượng của e nó khi vào xưởng là khó nổ để qua đêm thì phải đề 3 of 4 lần đề dài mới nổ khi nổ lên thì nổ lộp bộp một lúc mới chòn máy dc khi nổ lên thì chạy bt ko lổi gì tắt đi đề lại dc ngay,nhưng đề tầm 30 phút là lại phải đề dài một chút mới nổ,e có cho máy vào kt thì ko có lỗi gì đèn CHECK ko báo lỗi e kt áp xăng lúc đề dc 4kg sau giảm xuống 2 kg,e đã thay cụm xăng mới mà vẫn ko dc,đã tháo kim phun ra xúc và kt ko đái.cụ nào gặp pan này rồi chỉ giúp e với ak

quockien

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lúc đề ko nổ bugi có ướt ko. kiểm tra van hằng nhiệt chưa? van này hư cũng gây khó nổ và khói đấy
10 ngày trước xe có báo lỗi p0599 và e đã thay van hàn nhiệt mới nhưng kết quả vẫn nv bác ak

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Bác kiểm tra lại cum mobin, thay thử mobin khác xem sao. DÒng này hàng nhiều, phổ thông.
Và bác kiểm tra xe hệ thống nhiên liệu có bị rò rỉ đâu không?
Áp suất buồng đốt ra sao?
Kiểm tra cả cam, cơ nữa bác nhé

quockien

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại cum mobin, thay thử mobin khác xem sao. DÒng này hàng nhiều, phổ thông.
Và bác kiểm tra xe hệ thống nhiên liệu có bị rò rỉ đâu không?
Áp suất buồng đốt ra sao?
Kiểm tra cả cam, cơ nữa bác nhé
Hàng thì nó đắt e ko giám thay nhiều bác ạ,e đã thay cụm bơm xăng gần 3tr và van hàn nhiệt gần 1tr sợ lỗ nhiều quá bác ak

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Hàng thì nó đắt e ko giám thay nhiều bác ạ,e đã thay cụm bơm xăng gần 3tr và van hàn nhiệt gần 1tr sợ lỗ nhiều quá bác ak
Vậy để giảm thiểu thì bác mượn 1 xe khác đến thử xem. Dòng này lỗi vặt thì nhiều lắm bác à. Các lỗi như : Hỏng van hằng nhiệt điệt, hỏng mobin, rò rỉ đường ống dẫn nhiên liệu, hỏng sinh hàn làm mát nhớt (thổi gioăng mặt máy),...

cucchangda

Tài xế O-H
thưa các bác tình hình xưởng e có nhận một con xe lacetti CDX 2010 hiện tượng của e nó khi vào xưởng là khó nổ để qua đêm thì phải đề 3 of 4 lần đề dài mới nổ khi nổ lên thì nổ lộp bộp một lúc mới chòn máy dc khi nổ lên thì chạy bt ko lổi gì tắt đi đề lại dc ngay,nhưng đề tầm 30 phút là lại phải đề dài một chút mới nổ,e có cho máy vào kt thì ko có lỗi gì đèn CHECK ko báo lỗi e kt áp xăng lúc đề dc 4kg sau giảm xuống 2 kg,e đã thay cụm xăng mới mà vẫn ko dc,đã tháo kim phun ra xúc và kt ko đái.cụ nào gặp pan này rồi chỉ giúp e với ak
bác thay dàn bugi khác thử xem, với ap buồng đốt có đạt không ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
10 ngày trước xe có báo lỗi p0599 và e đã thay van hàn nhiệt mới nhưng kết quả vẫn nv bác ak

View attachment 58312
Hiện giờ thị trường thì van hằng nhiệt lởm là điều không hiếm .Nếu lỗi P0599 thì chỉ cần thay van hàng nhiệt là xong .Nhưng loại van lởm tầm dưới 1 triệu thì không giải quyết vẫn đề gì .Nếu bơm xăng kém thì cũng không sẩy ra lỗi nổ lộp bộp được mà chỉ chạy yếu máy thôi .

quockien

Tài xế O-H
Hiện giờ thị trường thì van hằng nhiệt lởm là điều không hiếm .Nếu lỗi P0599 thì chỉ cần thay van hàng nhiệt là xong .Nhưng loại van lởm tầm dưới 1 triệu thì không giải quyết vẫn đề gì .Nếu bơm xăng kém thì cũng không sẩy ra lỗi nổ lộp bộp được mà chỉ chạy yếu máy thôi .
E thay van hàn nhiệt và xoá hết lỗi thì máy ko báo lỗi gì nữa,nhưng hiện tượng vẫn như cũ

DINHSY

Tài xế O-H
lúc máy nguội thì van hằng nhiệt có tác dụng gì trong khởi động máy nhỉ ?
Van hằng nhiệt đóng không cho nước làm mát ra két nước. Nước trong thân động cơ tuần hoàn trong động cơ. Nhiệt đọ nước nhanh đến nhiệt độ tiêu chuẩn để động cơ nổ ổn định và duy trì nhiệt độ nước 《80°C》.

quockien

Tài xế O-H
Van hằng nhiệt đóng không cho nước làm mát ra két nước. Nước trong thân động cơ tuần hoàn trong động cơ. Nhiệt đọ nước nhanh đến nhiệt độ tiêu chuẩn để động cơ nổ ổn định và duy trì nhiệt độ nước 《80°C》.
Theo như bác thì bệnh xe của e có liên quan gì tới van hàn nhiệt ko ak,e đã thay mới và xe đã ko báo lỗi gì nữa

trannhatanh

Tài xế O-H
Lúc nổ máy nước có nóng ko bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên