Xe santafe 2008, đề không nổ

H
Bình luận: 14Lượt xem: 2,825

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào bác !
Cảm ơn bác đã tham gia diễn đàn O-H
Khi tham gia viết bài thì bác nên viết tiếng Việt có dấu, để các bác khác có thể hiểu hướng dẫn cho bác và tạo thiện cảm tốt.
Mong bác thông cảm vì xây dựng môt diễn đàn O-H ngày càng giá trị.

Bác có thể tham khảo nội quy diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H

Ferrari599

Tài xế O-H
Em có con santafe 2008, lúc đầu bi nhay cam đề không nổ, xong em đặt lại thì đề phát đầu nổ bình thường, nổ được chừng 2p thì bình thường nhưng tắt công tắc đề lại nó lại khó nổ ah , các bác ai gặp trường hợp này rồi chỉ em với.
bác nên cho thêm thông tin. xe của bác máy xăng hay máy dầu . khi không nổ thì nó mất cái gì ah

Hieunguyen0938

Tài xế O-H
Dạ santafer máy dầu ah , nó đang chạy thì bị nhảy cam , em quay máy canh lại dấu cam va cốt máy thì nổ bình thường , rất êm ko co vấn đề gì , để khoảng 2p em tắc công tắc và đề lại thì ko nổ ah

Hieunguyen0938

Tài xế O-H
Đang chạy thì bị nhảy cam ạ đồng thời cũng bi tắc máy luôn ạ , các bác cho em hỏi là xe đang chạy vậy bị nhảy cam thì có ảnh hưởng gì tới cảm biến cốt máy ko ạ

hoanphutho1992

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại lần nữa dấu cam đi. Rồi cần mồi rp7 xem có nổ k bác nhé. Nếu nổ bác cần có máy đọc lỗi để đọc lỗi và kiểm tra các thông số như áp dầu,tốc độ vòng tua..

dangtuan83

Tài xế O-H
đôi khi nó chẳng làm sao cả, chỉ đơn giản giắc cảm biến trục cơ tiếp xúc không tốt,đã gặp hiện tượng giống như của bạn,làm máy xong nổ lên rất ngon, tắt đi đề lại lại không nổ,vệ sinh cb trục cơ thế là ngon ngay.

longthacohagiang

Tài xế O-H
Thường thì khi gặp một ca bệnh đai đa số mọi người thường k có một cái nhìn khái quát về vấn đề.cộng thêm lại k khai thác nhiều về bản thân cái xe đó lúc có bệnh thì nó ra sao.đại diện như cụ bây giờ.có trường hợp a e gặp ca tương tự như cụ thì bị cảm biến cơ.người thì mất áp...nhưng cái xe của cụ chắc gì đã bị thế.vấn đề là khi nó bi vậy buộc cụ phải làm và kiểm tra tổng thể cái xe này.khi nó k nổ lại thi gồm những nguyên nhân gì cụ đã kiểm tra nguyên nhân nào rồi....dấu cam có nhảy lại k.áp suất buồng đốt thế nào.có dầu lên tới kim k.áp suất dầu ra sao.tín hiệu các cảm biến thế nào....cụ phải kiểm tra hết nếu vẫn k được thì hãy nêu vấn đề để a e mổ xe chứ cứ hỏi như cụ rồi theo a e chỉ để làm thì cụ sẽ k thể có một cái nhìn tổng quát về một pan bệnh được mà cụ sẽ chỉ dần dần thành một cái máy ai chỉ đâu thì đánh đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên