Xe tải Kia K2700 bị nhao lái

N
Bình luận: 14Lượt xem: 3,514

nevername

Tài xế O-H
Em chào các cụ!

Chả là e có con xe tải ( Kia K2700) sử dụng hệ thống treo thanh xoắn - càng A. Xe em có hiện tượng bị lệch lái ( thả tay ra xe nhao về bên lái). Em nhìn lốp thì có vẻ bị đổ vào phía bên trong ( theo em tìm hiểu là góc camber âm).
Xe em đã thay toàn bộ rotyun và cao su càng chữ A + càng chữ I.
Cụ nào đã từng bị hiện tượng giống như em hoặc có kinh nghiệm sửa chữa thì tư vấn giúp em với ạ.

Em cám ơn các cụ nhiều !

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chỉnh lại cả độ chụm nữa thì nó mới hết ăn lốp nhé , thay xong mà không chỉnh độ chụm thì nó cũng vẫn như lúc chưa thay thế gì hết

ellapulga

Tài xế O-H
em cũng đang gặp 1 con KIA Frotier 125, chạy bình thường thì lái xỉa qua bên Phải nhưng khi đạp thắng thì tay lái và cả xe lại hất mạnh qua bên Trái. Em đã làm đủ cách mà vẫn không hết, bác nào tư vấn hộ em với

vanmin

Tài xế O-H
Thứ nhất : bác chỉnh lại độ chụm
Thứ hai :bác đổi lốp bên tài qua bên phụ , chạy và xem hiện tượng ( nếu thả tay lái ra mà nó tự đánh lái qua phụ thì thay lốp )
Thứ ba : bác xiếc ốc canh tay lái cho nó nặng ( bó 1 ít cách này để đối phó : ))

nevername

Tài xế O-H
Thứ nhất : bác chỉnh lại độ chụm
Thứ hai :bác đổi lốp bên tài qua bên phụ , chạy và xem hiện tượng ( nếu thả tay lái ra mà nó tự đánh lái qua phụ thì thay lốp )
Thứ ba : bác xiếc ốc canh tay lái cho nó nặng ( bó 1 ít cách này để đối phó : ))

E thả tay ra thì xe đánh qua bên tài bác ak.
Để mai e thử cách 1 và2 của bác. Cách 3 thì nghe có vẻ căng à bác :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên