Xe tải Trung Quốc 8 Tấn

Q
Bình luận: 21Lượt xem: 8,185

tomo

Tài xế O-H
Trong các loại trên thì Foton là tốt hơn cả, Foton và dongfeng không có 8T mà 9T, loại xe tải 2 dí 1 cầu, xe foton nhìn cứng cáp hơn, bộ đò lòng vi sai, láp... chạy khoảng 5 năm mở ra mòn không bao nhiêu cả, nhưng ông dongfeng tuy có giá tiền tương đương thì thua hẳn, còn ong cửu Long và Faw thì kém lắm nhất là phụ tùng không thông dụng. Chúc bác có sự lựa chon tốt để mua xe làm ăn có hiệu quả

huynguyenmbv

Tài xế O-H
1 cầu 2 dí của bác phiên ra công thức bánh xe cho e vơi 6x2x4 ah? bác e cũng khuyên nên chọn thằng Foton, e hay lái thử Kia, HD72... chứ mấy thằng ben 8 tấn, thùng kín ... này chưa dám, nó to quá, mà nặng nề nữa. Chỗ e xe bao la, đang lam buồn buồn xuống đề xe lái 1 vòng quanh nhà máy cũng vui

truongdaihoc

Tài xế O-H
Ðề: Xin tư vấn xe 8 tấn TQ

Bạn nên mua dongfeng hoặc faw j6 máy faw cực tiết kiệm dầu mà xe hai dí thì bác không phải ngĩ đến ăn lốp. các hãng khác thì ăn lốp ác lắm. công ty em đang có một đội xe faw j6 từ xe thùng đến xe ben mình thấy ổn nhưng mua thì bác phải chọn kỹ. còn đồ của dòng này nếu bác ở hà nội thì rất tiện đồ. xe bác mà đi hàng lên tân thanh thì còn tiện nữa mua bên trung quốc rẻ hơn nhiền mà sẵn đồ chính hãng luôn

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
- Mỗi người một ý e cũng đã sử dụng dòng tải Fotton 6 tấn đời 2008 chỉ chạy đúng tải quá tải chạy yếu đã sử dụng 5 năm => Ổn
nhưng sau 5 năm => bất ổn.
- Dongfeng e thấy động cơ của nó rất giống máy cummin của Mỹ nếu trục trặc j đó có thể dùng đồ của Mỹ lắp wa xài ngon lành e thấy hiện nay người ta dùng dongfeng nhiều lắm máy mạnh. 8 tấn 2 dí 1 cầu cổng 25 tấn khỏe re như bò kéo xe lun.
- Faw cũng ổn nhưng đối với xe trọng tải lớn khoảng 8,5ton trở lên dưới 8,5ton bất ổn
Một vài ý chia sẻ cùng pác.

cocacola

Tài xế O-H
em thấy thiên hạ bi giờ hay sài hổ vồ lắm nghe nói nó ăn thì ít mà làm thì nhiều.hiệu quả lắm.bác tham khảo thêm nhé

thengan

Tài xế O-H
mega truck của hyundai là ổn nhất không phải lo nghĩ gì cả chỉ việc lái xe thay dầu,bảo dưỡng đúng định kỳ là ok mỗi cái chi phiếu cho dòng này hơi căng thôi với lại cùng thể loại thì n,ó hơi phàm ăn một tý thôi, xe tàu giá rẻ khấu hao lớn chi phí sủa chữa nhiều nhanh xuống cấp... N ếu thật sự muốn gắn bó với ngành vận tải thì nên xài xe xịn hay hơn

oto_lc

Tài xế O-H
Xin chào các bác! Có bác nào rành về xe 8 tấn TQ thì tư vấn cho em là nên lấy loại nào? Em chở hàng đủ tải. Dang phan vân giữa CuuLong, Dongfen, Faw và Foton ạ.
theo ý của e cụ nên mua Foton. Vì dòng xe này phụ tùng dễ kiếm, và em thấy xe rất phổ biến ở miền núi

luckyboy270993

Tài xế O-H
Theo ngu ý của em cụ nên dùng DONGFENG đi ạ . xe này mạnh và bền lắm , ít hư hỏng nặng nên cụ yên tâm. Anh của em cũng sử dụng loại xe này ít thấy xãy ra vấn đề nào nặng nếu như chở hàng đúng tải

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
Foton và Faw em thấy chất lượng ngang hàng nhau cụ ạ nhưng thằng Faw dịch vụ sau bán hàng quá kém, có khi phụ tùng của nó mà hỏng đặt tới nửa năm mới có. Còn thằng Foton được ông Trường Hải hậu thuẩn nên dịch vụ sau bán hàng có thể tạm coi là hài lòng. chúc cụ lựa chọn tốt

long_ren88

Tài xế O-H
em cũng đang phân vân giống bác. em đang định làm con dongfeng 210 nhâp 2 dí 1 cầu xe cũ đã chạy 1 năm mọi thứ đều ổn có mỗi lốp kém rồi mà chủ xe đang đòi 730tr theo các bác có hợp lý không ạ xe mới giờ là 820tr chưa thùng. Mong cụ nào tư vấn giúp em

lehaule

Tài xế O-H
theo em thi con foton di bac. đông cơ mạnh gầm cao thuan tien cho nhieu dia hinh , phu tung thay thế dê dang, it hư vặc (nó chở vật liệu xây dưng trong khu vưc la ok nhat). chuc bac thanh cong trong cong viet cua minh nha

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
Xin chào các bác! Có bác nào rành về xe 8 tấn TQ thì tư vấn cho em là nên lấy loại nào? Em chở hàng đủ tải. Dang phan vân giữa CuuLong, Dongfen, Faw và Foton ạ.
bác làm con dongfeng 2 dí 1 cầu cabin cao hai giường nội thất đẹp cabin ngon gần bắng dawoo nhé máy cumin 6 máy khỏe, bền tiết kiệm nhiên liệu số mỏ vịt 2 tầng nhưng phải là xe nhập nhé bác..
ko thì bác dùng tạm con 8t cuulong cũng đc 6 số có tầng chậm nhé vẫn động cơ cumin ca bin cũng kín nhưng ko ngon bằng xe nhập nhé điều hòa mát lạnh :v

hosytoan

Tài xế O-H
Bạn nên mua Foton hoặc Dongfeng vì hai loại xe này chất lượng tốt hơn, dịch vụ sau bán hàng cũng tốt. Còn hai loại xe Cuulong và Faw chất lượng không ổn lắm mà phụ tùng lại khó kiểm

duy2008

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi hiện tại tôi đang đại tu con Toyota máy dầu doi2012 hai bạc của trục đối trọng bị hỏng tôi đã đóng bạc mới rồi nhưng cũng vẫn ko thấy yên tâm lên tôi muốn bỏ bánh răng lai ko cho trục chạy nữa ko biết có sao ko vậy có cụ nào có kinh nhiem tư vân giúp với

buianhduy123456

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi hiện tại tôi đang đại tu con Toyota máy dầu doi2012 hai bạc của trục đối trọng bị hỏng tôi đã đóng bạc mới rồi nhưng cũng vẫn ko thấy yên tâm lên tôi muốn bỏ bánh răng lai ko cho trục chạy nữa ko biết có sao ko vậy có cụ nào có kinh nhiem tư vân giúp với
cái đó hình như để kéo bộ cân bằng phải không cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên