xe transit V384 rồ ga nhờ các cụ giúp ạ !

K
Bình luận: 9Lượt xem: 1,133

khanhphamnd

Tài xế O-H
em nó thế này các cụ ạ.đang đi tự dưng bị rồ ga lên đến hơn 3000 sau đó em nhả chân ga ra thi no tụt về đc 1200 thi đứng im sau đó em nháy chân ga thì mới về đc 800.em vệ sinh mấy con cảm biến và lập trình lại thời điểm phun mà không hêt các cụ ạ.cụ nào pro có cao kiến mách giùm để em thả nó ra ạ .thanks you !

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chỗ cụ không có Scantool ạ?Mà khi rồ ga vậy nó có báo đèn không ạ?Vệ sinh mấy con cảm biến là những cảm biến gì ạ?Theo em có mấy con cần lưu ý :Khí nạp ,chân ga ,không tải ,bướm ga ,oxy.Mà không phải cứ vệ sinh là được đâu cụ ạ.Cái gì hỏng mà vệ sinh đều hết thì bán phụ tùng cho ai chứ.

buzz

Tài xế O-H
Đối với các con Ford Trasit máy dầu mới thì chuyện này là bình thường cụ ơi. DO nhà thiết kế rồi, làm không hết đâu

khanhphamnd

Tài xế O-H
vâng cảm ơn các cụ,em test máy chỉ báo con ERG em thao ra vệ sinh rồi tiện thể em vệ sình luôn con cảm biết khí nạp theo lưu lượng và theo áp suất.lập trình lại thời điểm phun luôn các cụ ạ.nhưng chỉ chạy được một hai tuần lại bị,còn hiện tượng rớt kim thì không hết dc,khó cái là không biết nói thế nào cho khách hiểu chẳng nhẽ lại bảo xe nó vậy

AutoDalat

Tài xế O-H
Ðề: xe transit V384 rồ ga nhờ các cụ giúp ạ !

Theo em bác nói họ gọi lên Ford VN sẽ được tư vấn kỹ càn hơn. Trong này cũng bị mấy chiếc xài ga điện khách không quen cứ kêu bị lỗi,đòi kiện tụng um sùm,e tư vấn gọi về Ford VN bữa nay êm rồi bác nè

voanhvu88

Tài xế O-H

Em hỏi các bác tí là cái bộ ERG nếu bịt nó lại thì vẫn hoạt động bình thường chứ ạ?Khi bịt lại thì có cần cài đặt gì ko,sửa đổi gì ko.Em cám ơn các bác!

tuananh0589

Tài xế O-H

Chỗ e bịt bình thường quan trọng là vệ sinh cụm đấy rồi lắp lại không nó lại báo check.cái bộ ấy bịt lại xe lại càng bốc bác ạ.

tuananh0589

Tài xế O-H

Vụ nâng chân ga thì có thằng nhà máy thì nó xoá được.chứ hãng thì không có tài liệu để xoá.

hondaaacu

Tài xế O-H

Theo em bác nói họ gọi lên Ford VN sẽ được tư vấn kỹ càn hơn. Trong này cũng bị mấy chiếc xài ga điện khách không quen cứ kêu bị lỗi,đòi kiện tụng um sùm,e tư vấn gọi về Ford VN bữa nay êm rồi bác nè

e nghĩ cũng khó giải thích trong mấy trường hợp này lắm.e không biết giải thích trong mấy trường hợp này ra sao?bát nào có ý chỉ e cách giải thích với.khi gặp e còn biết đường trả lời cho khách thuyết phục.e cảm ơn các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên