Xe wave khi lên gas lớn bị thiếu xăng

T
Bình luận: 26Lượt xem: 11,157

snail

Tài xế O-H
Chiếc xe em dạo này có vấn đề nhớ anh em chỉ giúp. khi lên gas lớn như lên cầu hay chở nặng xe em bị hụp, tiếng nổ bốp bốp k như bình thường. rồi sau đó là tắt máy tấp vào lề. chỏ càng nặng thì càng dễ bị. xe bị hụp như vậy e nghĩ là do xăng xuống không đủ. anh em thấy sao. tấp vào lề đợi khoảng 1p là chạy bình thường trở lại. e nhờ anh em chỉ giúp

tranluan

Tài xế O-H
xe mình là xe Dream cũng bị thế này, mình vệ sinh lại bình xăng con thì xe đã ổn định trở lại như cũ. Về sau thì nó có 1 lần tái phát bệnh cũ nhưng chỉ có lần đó, không thấy xuất hiện nữa.

dokhacnguyen

Tài xế O-H
trước đó bạn có nâng kim xăng hay không vậy. Nếu không thì kiểm tra lại xem có bị ngẹt ở lọc xăng, ống dẫn...súc bình xăng con....

nghiacoi

Tài xế O-H
Chiếc xe em dạo này có vấn đề nhớ anh em chỉ giúp. khi lên gas lớn như lên cầu hay chở nặng xe em bị hụp, tiếng nổ bốp bốp k như bình thường. rồi sau đó là tắt máy tấp vào lề. chỏ càng nặng thì càng dễ bị. xe bị hụp như vậy e nghĩ là do xăng xuống không đủ. anh em thấy sao. tấp vào lề đợi khoảng 1p là chạy bình thường trở lại. e nhờ anh em chỉ giúp
kiểm tra lại côn,bugi,lọc gió,rửa chế.em nghiêng về côn nhìu hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên