Xin các cụ cao thủ giúp đỡ camry 2010 mất chế độ cắt mát nâng hạ cửa kính

D
Bình luận: 5Lượt xem: 1,021

dungoto10

Tài xế O-H
Thưa các cụ tình hình là hôm nọ em gặp con camry 2010 vào sửa mất chế độ cắt mass nâng hạ cửa kính em chưa biết sơ đồ con này thế nào nhưng mà ưm nghĩ con này dùng hộp điều khiển .dùng máy scan quét lỗi cũng ko xóa được nỗi .còn một chi tiết nữa là trên công tắc nâng hạ kính luôn nhấp nháy .em chưa biết sử lý thế nào mong các cao thủ giúp đỡ em ạ.......thank các cụ nhiều

Mdalat

Tài xế O-H
Bạn dùng máy gì test hộp này? Bác đọc ra lỗi gì? Có lỗi ko mà bác xóa? Bác phải nói rõ anh em mới giúp được.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Điều khiển qua hộp mới ghê , hết hồn. Công tắc nâng hạ kính bản thân nó là công tắc đảo chiều và như áp- tô- mát khi nâng hết nặng motor dòng dâng cao như đoản mạch nó đốt nóng rơle nhiệt thì nó nhảy cắt điện. Cạy công tắc ra mà xem nó có dính tiếp điểm hay không.

DZCARVN

Tài xế O-H
Đúng là khiển qua hộp, bạn dùng chức năng active test ở thân xe (body) kiểm tra khoanh vùng chứ đừng kích điện nguy hiểm, tháo cọc bình không đúng cách cũng xảy ra bịnh tương tự chứ không phải bị hư phần cơ điện bình thường- vài dòng cùng AE tham khảo nhé.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Thưa các cụ tình hình là hôm nọ em gặp con camry 2010 vào sửa mất chế độ cắt mass nâng hạ cửa kính em chưa biết sơ đồ con này thế nào nhưng mà ưm nghĩ con này dùng hộp điều khiển .dùng máy scan quét lỗi cũng ko xóa được nỗi .còn một chi tiết nữa là trên công tắc nâng hạ kính luôn nhấp nháy .em chưa biết sử lý thế nào mong các cao thủ giúp đỡ em ạ.......thank các cụ nhiều

- Xe Bác có 2 pan:

+ Pan có mã lỗi DTC. Phải tra mã lỗi rồi xử lý theo hướng dẫn. Em không biết mã lỗi này có liên quan đến hệ thống power window không? . vì không thấy Bác đề cập đến mã lỗi.

+ Pan đèn công tắc nâng hạ cửa sổ nhấp nháy là do chưa cài đặt chế độ khiển cửa sổ điện tự động (phải cài đặt chế độ auto).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên