Xin các cụ chỉ bảo cách trị bệnh sôi nước đặt hiệu nhất

oto_lc
Bình luận: 70Lượt xem: 5,043

oto_lc

Tài xế O-H
Hôm nay nhà chủ gọi lốc, đang gửi ở Hà Tây lên. Chắc tối mai có. 2 3 ngày nữa cháu cho các cụ kết quả

oto_lc

Tài xế O-H
Thay lốc song rồi mà lái xe vẫn kêu nóng nước. Nhiệt độ lên 80 khi chạy tải nhẹ. Cháu nghĩ bơm hơi, liệu có phải không các cụ. Mong các cụ giúp cháu chém tiếp

oto_lc

Tài xế O-H
te="thanhlamnguyen32, post: 287547, member: 185293"]Cụ kiễm tra xem mặt nấp quylát có bị vênh k?lựơng gió hút vào két nứớc có đủ k? Ly tâm quạt có hỏng k?Độ hở giữa quạt và áo gió có quá xa không?[/quote]
cảm ơn cụ đã quan tâm. Nhưng vẫn đề đó cháu đã làm hết rồi. Giờ đã coi như 1 động cơ mới. Mà vẫn không được thì cháu cũng hết thuốc rồi cụ ạ

oto_lc

Tài xế O-H
te="Doanphikien, post: 287555, member: 185751"]Mình có 1 gợi ý nho nhỏ là có xả air cho hệ thống làm mát chưa[/quote]
Cái đó thì nhà cháu làm rồi cụ ạ. Không biết đã cụ nào gặp trường hợp oái ăm như nhà cháu chưa

phanhaiduong

Tài xế O-H
bác thử xem kĩ lại cái cánh quạt làm mát xem nó có ôm hết két nước ko nhá,và phải có bóp gió bao vùng qanh quạt nhá,và nó là quạt li tâm hay quạt bắt cứng vậy bác,nếu li tâm thì chốt nó lại cho chạy trực tiếp lun, theo ngu y của e là vậy,chúc bác sớm tóm đc bệh.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
có 2 cách để cụ tham khảo
1 là cụ dem két nước đi kiểm tra lại , hoặc chế cho nó cái két to hơn. loại 4 hoặc 5 hàng nan
2 là cụ chế thêm cho nó cái quạt như quạt giàn nóng điều hòa lắp đằng trước két nước

dotrungtruc

Tài xế O-H
bệnh sôi nước có rất nhiều nguyên nhân, bạn phải xác định được chủng loại xe bạn đang sử dụng nhé, VD như có một số loại xe nhạp khẩu nước có khí hậu lạnh thì cách bố trí động cơ và hệ thống giải nhiệt sẽ khiêm tốn hơn các xe sx trong nước. với trường hợp này thì giải pháp độ thêm quạt giải nhiệt là hiệu quả nhất nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên