Xin Cách Tính Tiền Công Sữa Chữa Xe Máy

L
Bình luận: 5Lượt xem: 3,656

ledinhquoc

Tài xế O-H
Thân cháo cả nhà! Em nhà o Tp. Ban Mê, tình hình la em đang tính mở tiệm sửa xe máy để khởi nghiệp. Nhưng đang rât phân vân về cách tính tiền công bảo trì- sửa chưa xe, không biết phải tính ra sao cho hơp lý để vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi. Mong các bác đang hành nghê sửa xe giúp đở để em mau chóng ra được tiệm như mong ước. :-?

Wanted

Xe Tăng
Thân cháo cả nhà! Em nhà o Tp. Ban Mê, tình hình la em đang tính mở tiệm sửa xe máy để khởi nghiệp. Nhưng đang rât phân vân về cách tính tiền công bảo trì- sửa chưa xe, không biết phải tính ra sao cho hơp lý để vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi. Mong các bác đang hành nghê sửa xe giúp đở để em mau chóng ra được tiệm như mong ước. :-?

Trước tiên thì bác cứ thay nhớt miễn phí tiền công trước đi . Bác muốn giá phần nào thì bác cho cụ thể em có thể cho giá bác cụ thể ? vd như : đầu lòng , Nồi ly hợp , thay vỏ , thay nhông xích tải ,.... bác kê ra đi em cho giá tiền công cụ thể cho bác , thanks

khoainuong

Tài xế O-H
e nghĩ trước khi bác mở tiệm thì bác cũng phải đã đi làm thợ rùi chứ, mà nếu đã là thợ rùi thì giá cả thế nào cũng phải nắm được tàm tạm chứ. giá thì mỗi nơi mỗi khác, nếu mà bác hỏi thợ ở sài gòn mà làm tiệm ở ban mê e nghĩ sẽ phải giảm chút đỉnh ;)

ledinhquoc

Tài xế O-H
Cảm ơn bac Wanted đã trả lời e! Nhưng nếu đc xin bác chi giúp e Công Thức tính tiền công sữa chữa, thay thế phụ tùng toàn bộ xe.
Chân thành cảm ơn trước:)!!!

sdc1412ss

Tài xế O-H
xin chia sẻ với bác,em cũng đang là thợ sửa xe ở lâm đồng.em xin góp ý về cách tính tiền của em ở Lâm đồng như sau.ko giống như ở sài gòn nha.
chỉ lấy tiền công
1,thay nhớt 5k
2,rửa xe thường 12k,tay ga 18k
3,thay sên cam 65k(sên cam mình mua)
4,rã đầu nòng 40k,nồi 40k(chỉ tính công nha)
5,làm nguyên cục máy(dên,nòng,nồi 200k)
6,thay bóng đèn,thay lặt vặt ít tháo lắp 5k
7,thay nhông sên,thay phuộc 15k
8,thay nguyên dàn áo ngoài wave 80k,jupiter trung quốc 100k,dream 40k,sirius nòi 60k(áo khách mua)
9,thay nguyên dàn điện xe wave dream 60k,max nòi hoặc yamaha nòi thì 70k(dây khách mua)
10,thay bố thắng 5k(bố khách mua),30k(mình mua)
11,thay ruột 5k(khách mua),45k(mình mua)
12,thay vỏ 10k(khách mua)
13,làm điện xe từ 10k-80k tùy độ khó
14,làm nồi 280k
15,đầu nòng 250k đổ lên
16,phục hồi phuộc trước 35k,sau 100k tở lên
17,cân niền 45k 1 cặp,1 bánh 25k
18,sơn nguyên dàn lông xe wave 650k,dream 600k,sirius 780k,nouvo 820k
tạm thời là như vậy,nhớ gì sẽ bổ sung thêm,tuy nhiên đây chỉ là giá bên em,tùy tình hình thực tế mà bác áp dụng giá cho hợp lý,chúc bác mở tiệm phát đạt

ledinhquoc

Tài xế O-H
Cảm ơn bác sdc1412ss đả giúp đỡ! Xin cho hỏi tiệm bác mợ bên Lâm đồng đc bao lâu rồi, có đông khách không?
Chúc Bác sức khỏe và ngày càng đông khách!!!:10:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên